Hỏi Có thế mạnh về handmade thì e nên làm mô hình nào ạ?

Chỉ có bạn mới có quyết định phù hợp nhất. Hỏi thì mỗi người một hoàn cảnh, mỗi người một ý, mỗi người 1 CHÍ. Càng hỏi càng khó thông

Nên tiếp tục làm nghề bạn, kết hợp làm aff kinh doanh cho chính sản phẩm handmade khi nào thực sự tìm ra hướng đi hoặc có thu nhập ổn định từ nghề tay trái rồi mới tính đến việc nghỉ hay không bạn

Thôi dẹp đi bạn ơi, mở hẳn kinh doanh bỏ việc thì lý do đầu tiên phải là làm ăn ngoài lãi to và lãi lâu. Chứ còn chưa ra đâu thì dăm bữa nửa tháng cụt vốn lại rén ngay

Nếu anh đã có nguồn khách hàng ổn định thì nên bỏ ạ. Em cũng có bạn bỏ sĩ quần về tự kinh doanh, giờ bạn ấy cũng có thì nhập ổn định. Hay như là anh Bùi Quyết - chủ page Phú Quốc tất tần tật cũng bỏ sĩ quần về làm du lịch đấy ạ.

chân trong chân ngoài chắc ăn rồi nghỉ bác. nói gì nói ngành mình k giỏi chuyên môn nào cả. e từng viết đơn xin nghỉ nhưng khi vào SG nhìn các anh làm môi trường tư nhân cạnh tranh khốc liệt quá mà mình lại k có kĩ năng gì nên tiếp tục chân trong chân ngoài bác ạ. nào chắc chắn rồi hẵng nghỉ

theo mình bạn nên kiến 1 người thầy dẫn dắt tham gia cộng đồng nào đó để dễ dàng hơn

Lương tầm 10tr thì cũng thượng úy rồi.
Như thằng bạn mình nó xin chuyển ctac 2 lần, giờ đang làm c.a P. Nó bảo cực hơn vì giờ việc đẩy về P hết và phải trực suốt.
Cứ thử song song 2 cv vừa có tiền vốn + tích lũy kinh nghiệm. Đến lúc thấy được đường lối thì xin ra khỏi ngành cũng được, chứ giờ nghỉ ngang xong bắt đầu lại hơi khoai đó.

Hi chào bạn m đọc thấy bài này nên phải cm luôn. Đầu tiên thì m không biết bạn bao nhiêu tuổi rồi nhưng mình thấy bạn đang muốn bỏ việc vì áp lực mình cũng không biết cái áp lực đó lớn thế nào nhưng suy nghĩ mà mình nghĩ đến là bạn không nên bỏ cv này... Thứ nhất thu nhập ổn định, đối với ở quê thì nó quá tốt... Thứ 2 cũng khó khăn lắm mới có cv hiện tại của bạn. Thứ 3 bạn chưa có cv nào có sự ổn định như vậy để thay thế sau khi nghỉ việc. Ví dụ giờ bạn có một cv nào đó có thu nhập thêm tầm 8trieu thì m thấy bạn có thể bỏ việc. Người ta luôn muốn tạo ra thêm nguồn thu nhập chứ ko ít đi. Hãy nghĩ lại xem áp lực hiện tại là gì nếu bỏ nó thì m thấy áp lực khi mà ko có tiền là lớn nhất rồi... Tất nhiên nếu nhà bạn khá giả thì đó là một câu chuyện hoàn toàn khác. Rất mong bạn nghĩ kỹ. Về công việc mới bạn làm aff mỗi tháng đc vài trăm k nếu bạn nghỉ việc bạn có chắc sẽ kiếm nhiều hơn nếu dành hết thời gian không. Riêng m thấy aff ko dễ đâu áp lực lắm đấy... Handmade hoa đất sét thì m ko tìm hiểu nên ko cho bạn lời khuyên đc.

@devilhunter mình sinh năm 93, mình tìm hiểu MMO để hỗ trợ cho làm hoa thôi ạ. Độ lớn của áp lực là mỗi sáng thức dậy mình sẽ cảm giác lo lắng, căng thẳng. Hầu hết mọi người sẽ khuyên chân trong, chân ngoài nhưng do thời gian quá ít, còn không đủ để nghỉ ngơi nên không bước nổi chân ra ngoài. Để có 1 cái hướng ít nhất phải có thời gian để tìm một hướng, để xây được ngôi nhà ít nhất phải cho thời gian để xây cái móng thì mới có thể đánh giá được là có xây được nhà không. Rất khó

@nbnhd2@nbnhd2 lo lắng căng thẳng nghề nào cũng có bạn... Nếu như làm hoa thì sau bạn cũng có nêua bạn không có sự sắp xếp thời gian hay bị cv quad nhiều... Mình cũng tương tự thôi m làm tự do nhưng luôn căng thẳng như vậy. Đơn giản là cuộc sống nó như thế... Mình không biết do gì khiến bạn áp lực căng thẳng bạn nên tìm hiểu lý do gây ra rồi giaie quyết nó... Đó mới là cách

Em gái mình làm aff mỗi tháng trung bình tháng nó kiếm 10tr ( công việc nhẹ nhàng, chứ ko mệt nhọc j nha ) Nhưng nó bỏ, nó đi làm y tế, lương 3.7tr

@taib52gold Khó hiểu thật sự, không a nhắn e gái a chuyển nhượng lại cho e cái hệ thống aff kia đi. Con người phức tạp và khó hiểu thật mà 😊

Thôi, chịu khó làm song song đi ông ơi, để có cái mà quay đầu, tôi nói thật, ông bỏ C.A xong thất bại thì chỉ có nước về chạy Grab hay đi phụ hồ thôi

Bài viết tương tự

Back