Hỏi Có thầy nào dạy MMO cho em xin học với

Bố anh bị bệnh nặng lúc anh năm thứ 3 Đại học, rất tiếc là ông không qua khỏi để thấy anh tốt nghiệp, đi làm và kiếm những đồng tiền đầu tiên.. 🙁 Anyway, một số chia sẻ với em:
1. Kiếm tiền quan trọng nhưng hãy cố gắng dành thời gian bên mẹ nhiều nhất có thể. Hồi bố anh bị bệnh, anh cứ nghĩ là cần đi kiếm tiền để đỡ tiền thuốc, tiền khám bệnh cho bố. Hoặc nếu trường hợp xấu nhất xảy ra thì còn làm chỗ dựa cho mẹ và em gái. Cuối cùng thì bố vẫn ra đi, và hối hận nhất là không dành thời gian đủ nhiều cho bố (vì mải cày 3,4 công việc một lúc).. 🙁
2. Nghiên cứu kiếm tiền trên mạng chỉ nên giới hạn thời gian trong ngày, quan trọng là hành động. Đừng để bị tình trạng mải đọc tài liệu. Ví dụ nghiêm khắc với bản thân chỉ dành 1-2 tiếng để học về một thứ cụ thể, sau đó thực hành luôn.
3. Đừng học những thứ không phải thế mạnh của mình. Hay nói cách khác là tận dụng những thế mạnh mình đang có. Em là streamer thì ít ra cũng có chút hoạt ngôn, biết về làm video. Vì vậy có thể tìm hiểu về các kênh truyền thông thiên về video.
Người dạy thì không thiếu nhưng để học hiệu quả thì em cần xác định rõ những yếu tố trên. "Khi học trò đã sẵn sàng thì người thầy sẽ xuất hiện" là như vậy. Anh thì quen làm MMO thị trường nước ngoài, nhưng nguyên lý thì giống nhau thôi. Nếu em sẵn sàng học thì chủ động nhắn anh nhé. Nói trước là sẽ test nho nhỏ để em có đủ điều kiện học không. Chi phí không rẻ nhưng không quá đắt. Nếu em khó khăn thì có thể cho trả góp.
Một lần nữa, hãy dành tối đa thời gian cho mẹ nhé. Chúc mẹ em sẽ bình phục.
Tú Michael

Bài viết tương tự

Back