Hỏi Có thế mạnh về handmade thì e nên làm mô hình nào ạ?

Cái cuộc sống này thì dù con đường nào cũng có khó khăn.công việc nào cũng có áp lực của nó.chỉ có con đường bạn chưa đi là chưa thấy chông gai thôi.
Hôm nay gặp khó bạn bỏ liệu ngày mai công việc mới bạn có cố gắng được không khi cv mới không được như bạn kỳ vọng.mình cá là bạn vì thấy khó khăn, thấy áp lực, thấy chán vì hiện tại nên có suy nghĩ đó chứ bắt đầu mới thì bạn cũng chưa có định hướng rõ ràng.vì khi có định hướng cv mới thì cũng không ai lại lên đi hỏi câu hỏi như này.
Bạn là c.a áp lực 1 thì bọn tôi công nhân áp lực 10. 😁 .có khó khăn nhưng nó là cái tôi có thể làm tốt nhất đến thời điểm hiện tại.ngoài nó tôi có thể làm đủ thứ khác.cho tới khi nào bản thân nghĩ có thể làm tốt ở 1 thứ mới mẻ hơn thì sẽ tự thay đổi.
Vậy nên khuyên bạn hãy suy nghĩ về những quyết định của mình.

Chưa nên bỏ nguồn thu nhập chính khi các mảng tay trái của bác chưa ngon. MMO nó rộng lắm bác kiếm lấy 2-3 mảng tăng thu nhập lên. Khi nào MMO ít gấp đôi lương chính khi đó tính đến nghỉ việc là vừa.

Các sản phẩm của bạn đẹp và thật quá. Theo mình nếu hiện tại ko có thời gian tự làm sản phẩm thì bạn có thể mở workshop hướng dẫn cách làm, quay video làm sản phẩm và ghép câu chuyện gắn với mỗi sp của mình (storytelling) rồi up lên các nền tảng. Từ ws bạn có thể thuê người phụ mình làm bớt các công đoạn làm hoa, từ việc làm video bạn có cơ hội kiếm tiền từ mxh.

Một góp ý với e thế này. Chị đang thấy sp của em đẹp, rất tiềm năng để bán ra nước ngoài, nhưng vấn đề em gặp phải là ko nhân rộng số lượng được, ko biết làm Marketing. Mà hai cái đó lại qan trọng nhất khi đẩy sản phẩm ra thị trường, nếu vậy, qay lại em, em có nhờ bạn gái hỗ trợ đc ko, bạn gái em sẽ đi học Marketing, biết định giá sản phẩm, biết cách triển khai quảng cáo, đẩy bán sp trên các kênh phù hợp. Bên cạnh đó, em sẽ phải đi tìm các cơ sở gia công sp, làm theo tiêu chuẩn của em đề ra, để giải quyết đc vấn đề nhân rộng sản lượng. Em bị thiếu thời gian để đầu tư cho công việc thứ 2, nên em rất cần teamwork, e có idea sản phẩm, và e phải tìm thêm ng hỗ trợ em. Xây dựng kinh doanh đồng nghĩa xây dựng 1 team để làm cùng nhau, ko ai làm Rambo cân hết mọi thứ đc. Nếu cần học các khoá Marketing ngắn hạn để bắt tay làm đc thì ib chị, chị sẽ recommend em vài khoá uy tín. Chúc em thành công với đam mê của mình

@nbnhd2 có biết ngạch lương công nhân viên chức nhà nước ra sao ko? Đi so với CN, CN họ ăn lương của doanh nghiệp khác, ở đó mà so sánh, lương viên chức nn rất là thấp

Ngách handmade thì khá tiềm năng, vì nó phục vụ chủ yếu nhu cầu giải trí, hoặc trang trí nhà cửa, góc làm việc,... Nhưng chỉ thật sự có doanh thu khi khách hàng nhìn thấy sp của bạn.
Vậy, vấn đề ở khâu marketing. Bạn có thể chạy quảng cáo tiếp cận để kiếm traffic thời gian đầu, đổ traffic về web, trong web cần SEO onpage cho ngách và các keyword có liên quan đến ngách.
Và cần reasearch keyword cả chính lẫn phụ. Mục đích là ngách bạn (nếu) quá mới, đến nỗi k có ái search, nhưng họ search những keyword liên quan thì web bạn sẽ kiếm được organic traffic, và tăng cơ hội khách hàng nhìn thấy sp của bạn.
Đồng thời triển khai kênh tiktok, youtube nội dung liên quan đến sp ngách, có thể đào thư viện 2 nền tảng này để tìm video liên quan rồi reup hút view. Rồi gắn link điều hướng về trang sản phẩm trong web.
Video reup nhớ sửa effect để đỡ dính bản quyền, và không được bật kiếm tiền trên ytb.
Cuối cùng: muốn thành công trên online, bạn sẽ cần học và làm gấp nhiều lần offline, nên cứ duy trì cv hiện tại, và thu xếp time xây dựng dần trên online.
Chúc bạn sớm thành công.

@haiquoc_culimbs dạ, cảm ơn a nhiều ạ. thực tế handmade thì rất nhiều sản phẩm nhưng keyword các sản phẩm cụ thể lại khá ít, kw phụ càng ít nữa.
Xin ý kiến a e nên viết bài mình chủ đề handmade ko hay cả về các lĩnh vực khác cũng được ạ

Bài viết tương tự

Back