Hỏi Lựa chọn nào để em có điều kiện phát triển bản thân và học làm affiliate & MMO

Khuyên bạn thật lòng là nếu ko làm affiliate thì cũng ko nên làm mầm non , nghề mầm non bây giờ vừa mệt lương ít mà lại mất nhiều thời gian , mình khuyên bạn nên kinh doanh online bán gì cũng đc , ban đầu thì hơi khó nhưng khi ổn định rồi thì bạn sẽ kiếm được thu nhập tốt mà lại có thể ỏ nhà chăm con cái , còn mầm non là xác định chăm con người ta chứ con mình ko chăm được , cuộc sống thì bếp bênh vì lương thấp , nên làm kinh doanh khi đã tìm ra công thức thành công nó sẽ xứng đáng với công sức thời gian bạn bỏ ra , mâm non thì dù cố gắng đến hết đời này thì cuộc sống bạn cũng vẫn thế ko thể phất lên đc .

@crossengvall dạ. Cảm ơn a. Thực sự mầm non và e còn ở quê nên mức lương khá thấp. Thời gian thì nhiều. E đã định nghỉ hẳn mầm non nhưng nghĩ đi nghĩ lại thì chẳng biết làm gì khác . Bán hàng online e cũng từng bán nhưng k hiệu quả. Chắc là do e chưa biết cách làm. Và e cũng k có vốn nữa ạ

Trc hết nên tập tành từ cái nhỏ nhất. Ví dụ selly và aff tiktok, shopee... Để hiểu rõ hơn về cái ngành này.he. chúc bạn thành công.

Làm mầm non sẽ oki hơn đó bạn... Nếu bạn có kiến thưcd rồi học thêm vài lớp khác về quê mở lớp nhận giữ trẻ cs sẽ ổn hơn... Sau này hẳn nghĩ đến việc làm mmo... Mmo chỉ là công việc phụ nó là cv chính khi thu nhập hơn hẳn và tiềm năng... Cv mmo sợ ko lâu bền nó sẽ bấp bênh tháng đc tháng mất...

bạn nên làm công việc gì đủ lương trang trải cuộc sống. phát triển bản thân thì bạn phải chủ động tìm tòi học hỏi. chứ làm giáo viên hay công nhân cũng k tự mang lại kiến thức cho bạn. m làm 6 năm rồi mà còn lúc được lúc không. mấy năm đầu k kiếm được đồng nào nữa :.)))

Cứ làm cái sẵn có, cập nhật và nâng cấp kiến thức đã có lên để trước mắt duy trì đã, chứ nhìn số mà ham thì mất hết đó bạn, trước khi làm thì phải xem nguồn lực hiện có là cái gì á, mình cũng tìm hiểu lâu rồi mà vẫn đang làm cv chính, MMO làm kiểu xếp gạch nhà nhỏ thôi, cứ từ từ mà đi, còn nếu bạn muốn hỗ trợ để bắt đầu thì có thể chia sẻ và hỗ trợ cái gì đã biết.

@aaaaaaaa1d k có việc nào dễ dàng đâu bạn ơi. Đừng nhìn vào thành công ngta show lên cho xem mà lầm tưởng. Lương mầm non bèo bọt, làm cn cao hơn chi trả cs ổn hơn. Con cái gđ cũng là cái cớ để mà chóng chế muốn tìm cách k muốn tìm lý do

Mình nghĩ b nên đi làm cn. vì ở quê giờ cũng nhiều kcn,xem làm dệt may hay gì đó lương cũng > 6tr/th.Đủ ổn định cs còn với niềm đam mê thì phải trang trải đc cs rồi mới phát triển đc ạ

Bài viết tương tự

Back