Hỏi Có thế mạnh về handmade thì e nên làm mô hình nào ạ?

Mình cũng là 1 người từng bỏ việc để theo đuổi công việc làm handmade. Có rất nhiều thứ cần phải học đấy bạn, nhưng quan trọng nhất mình khuyên bạn nên xây dựng thương hiệu, kể câu chuyện của mình để nâng tầm sp làm ra đừng vội chạy theo số lượng.
@hoangtung1208

Mình lướt qua thì mình thấy rõ ràng bạn đang thấy chán và luôn tự nghĩ bản thân mình k phù hợp vs công việc hiện tại và thấy áp lực. Có lẽ chỉ cần bước chân đến cơ quan hiện tại với bạn cảm giác rất nặng nề. Bạn muốn nghỉ việc để làm theo đam mê của mình. Nhưng mình khuyên bạn phải suy nghĩ thật kỹ. Ban đầu bạn hãy thoải mái tâm lý, suy nghĩ theo hướng tích cực cởi mở với mọi người xung quanh gia đình đồng nghiệp xem có cải thiện được không? Vì công việc hiện tại của bạn rất ổn định.
Nếu bạn vẫn muốn nghỉ việc thì hãy tìm cho mình một nguồn thu nhập để duy trì ổn định. Hoặc phải có vốn tích lũy. Vì vào mmo theo mình thấy may mắn chiếm tỷ lệ khá lớn. Còn ko may thì phải kiên trì và có tiền duy trì mới thành công được. Nếu không áp lực sẽ kinh khủng hơn hiện tại bạn bây giờ. Chục bạn thành công.

không phân thân được a, làm ngành là đêm suốt, làm thêm cũng bập bõm, ngoài ra còn các công việc ma chay, đám xá, cưới xin khác là kín luôn rồi, Và khi làm 2 việc sẽ không làm tốt được

Hôm nay mới đọc dược bài này. Em cũng như bác, biết MMO từ tầm 2015-16. Nhưng tới giờ cũng chả được cái gì lên hồn cả, thậm chí có những lúc cơ hội đến còn tuột mất. Có những ngày đói chả dám xin tiền gia đình. Có những lúc chạy con xe máy cà tàng giữa trời nắng cháy mà uất rơi nước mắt.
Nhưng trong đầu luôn phải nhẩm câu nói: PHẢI THẬT LỲ ĐÒN
Chúc bác chậm rãi từng bước 1 gặt được điều mong muốn

Bài viết tương tự

Back