Hỏi Có thế mạnh về handmade thì e nên làm mô hình nào ạ?

Hãy tiếp tục đi bạn. Hôm qua cũng vừa mới nghe một bạn kể ra khỏi ngành xong đi kiếm viễc khác thực sự khó khăn. Làm song song cả 2 là tối ưu nhất.

Có cách bạn đầu tư ít qc nhưng hiệu quả khá là khả quan.là bạn nhờ review.cách làm thì bạn tìm google.hoặc lúc nào cần thì ib mình biết dc gì qua các trang mxh thì mình nói đó

Chào bạn, mình có vài lời khuyên cho bạn thế này:
1. Mình khuyên bạn không nên nghỉ việc lúc này. Thông thường quá trình chuyển đổi nghề nghiệp sẽ là nghề chính kiếm nghề phụ -> tăng thu nhập nghề phụ -> thay thế nghề chính
2. MMO cũng là 1 công việc, ko hề đơn giản với người mới và cũng tốn rất nhiều thời gian. Bạn cũng sẽ ko có thời gian sống với đam mê đâu
3. Bạn hỏi sai group, group này đa phần là các cá nhân riêng lẻ hoạt động độc lập. Họ chỉ có nhiều kinh nghiệm ở 1 vài bước trong quy trình từ sản xuất đến bán hàng. Sẽ ko hiểu và giúp đỡ cho bạn được nhiều. Bạn cần ở đây là người có kinh nghiệm xây dựng mô hình sản xuất kinh doanh. Cần người có khả năng thiết kế quy trình sản xuất, bán hàng.
4. Theo dõi các cmt của bạn thì mình thấy bạn có đầu ra nhưng kẹt ở khâu sản xuất không thể mở rộng. Cụ thể ở đây là vấn đề nhân sự. Ko đào tạo được người theo bạn lâu dài. Bạn muốn họ theo bạn thì bạn phải có lộ trình phát triển nghề nghiệp rõ ràng cho họ. Như vậy họ mới có đủ tin tưởng để sống với nghề đó. Bạn là CA xã chắc tiếp xúc với nhiều người dân và hiểu hoàn cảnh địa phương. Nếu bạn tận dụng được lợi thế ngành nghề của mình mà biến được thành làng nghề thì là điều tuyệt vời cho xã hội. Mình thấy bạn bảo nơi bạn công tác cũng nghèo nên có thể sẽ là cơ hội cho bạn. Tất nhiên đấy mới là ý tưởng, để thành công đc bạn phải có kế hoạch chi tiết. Nhiều người có ý tưởng thường chỉ nghĩ A và Z là đã lao vào làm. Thực ra nó còn nhiều bước B,C,D… nữa. Bạn càng có kế hoạch chi tiết thì tỉ lệ thành công càng cao vì nếu vội vàng lao vào làm quá thì chỉ cần 1 bước gặp khó dễ gây nản chí.
5. Hãy học thêm kinh nghiệm quản lý. Nếu bạn gái bạn ủng hộ bạn sống với đam mê và 2 bạn có ý định tiến xa hơn thì nhờ cô ấy góp sức thực hiện business này. Còn nếu chưa xác định gì thì thôi. Bạn và cô ấy có thể vẫn cần 1 công việc chính để nuôi dự án nên ko đc bỏ việc. Vì có thể lúc đầu phải chạy lỗ. Bạn nên tính kĩ điểm hoà vốn và bắt đầu có lãi.
6. Sau khi có được những lời khuyên thì nên xoá post này. CA là ngành hơi đặc thù, sẽ ko hay lắm khi đồng nghiệp hay sếp bạn tình cờ thấy cái post này
P/s: mình thấy sản phẩm bạn khá đẹp. Hi vọng sẽ có 1 ngày thấy xuất hiện làng nghề

Tôi ở quê.
Viết blog chém gió
Quản 3 trang web
Thất nghiệp
Thu nhập: 0
Định khuyên anh bạn thu nhập 10 triệu/ ngành công an một câu gì đó
À mà thôi 😅

@kubinpro94 thà như a thì cũng tốt. Khi người ta có 1 ngôi nhà rồi, muốn xây một ngôi nhà mới sẽ rất tiếc khi đập đi nhà cũ.

Dạ klq nhưng ba em làm bộ đội h về hưu cũng đc lương 17 củ á anh, em nghĩ là nếu anh đam mê vs sản phẩm và có tâm huyết thì tiếp tục nhưng anh phải có ít nhất 1 ng có đủ năng lượng để đi cùng anh kiểu 1 ng lo product, 1 ng về S&M, ko thì stress bỏ mợ anh à. Hoặc là anh cứ làm công an, biết đâu có cơ hội nào đó như mqh chẳng hạn. Em cũng tự start up và em nhận ra rằng mình ko đủ trình để làm 1 mình, nên em rủ ba mẹ, ng nhà vào làm và h nó ổn định rồi á anh

Bài viết tương tự

Back