Hỏi Dành hết thời gian tập trung vào MMO - affiliate hay ngày đi làm công ty, tối làm thêm rồi tích lũy dần ạ

Theo ý kiến cá nhân mình MMO - affiliate chỉ mang tính chất nuôi dưỡng và cần nhiều thời gian. Cứ bình tĩnh mài dao từ từ rồi đến ngày dao bén rồi mang đi chém

theo anh thì e nên vẫn làm công việc chính của mình , để có thu nhập ổn định trước là nuôi bản thân tích luỹ vốn , sau đó tối về chịu khó vất vả ngồi học và hướng chọn cty cũng như các bạn gợi ý cho e ... a cũng như e hồi mới ra trường cũng xem youtube ảo lắm mê lắm xem xong ngơ lun vì cái gì cũng ham hết nhưng khi hiểu dc ý nghĩa của việc marketing thì đó chỉ là 1 hành động quảng cáo tức là a đã có thành công quay lại nói với e . nhưng từ e bước lên a thì cần thời gian kinh nghiệm khá nhiều vì MMO nó rất rộng sau 8 năm a biết làm chừng đây thứ để e hình dung nhé
1. tạo 1 web cơ bản css theo ý mình muốn
2. biết quay video edit video
3. conten marketing
4. seo web
5. sửa máy tính
6. kiếm tiền với amazon bán sách nội dung thấp
7. kiếm tiền với canva bán thiết kế mẫu trang trí shopee
8. kiếm tiền với Affiliate
Trong khi nghề a học ra ko liên quan đến những thứ này ! Điện công nghiệp . Và hiện tại a đã nghỉ cty làm fulltime với MMO

@plasticinmomanu Em xin phép hỏi anh tí ạ. Theo anh thì đối với ngành này thì cái gì là khó nhất ạ và điều gì nên có ạ. Vì em học IT giờ chuyển ngành cũng hơi sợ ạ

@hi88cash bạn học IT thì dăm ba cái này, không khó nếu bạn tiếp xúc với máy tính, công nghệ, lướt web đọc bài viết, tinh ý 1 chút là ra, không đủ chuyên sâu nhưng cũng đủ để làm.
Mình cũng dân IT, mình chỉ cảm thấy bản thân lười không học không tìm hiểu chứ mình thấy nếu tìm thì vẫn ra và ra nhanh hơn những người không thuộc trong mảng IT và cũng vì mình lười nên mình không ra được 2 được 3 như anh chị đi trước thì mình cũng phải vỡ lẽ ra được 0.5.
Còn lại nếu bạn IT nhưng ít tiếp xúc với Công nghệ và máy tính thì ít nhất chắc chắn kỹ năng "search Google" của bạn chắc chắn hơn người bình thường rồi. Tự tin làm đi, trên này toàn bro thôi, không biết gì cứ hỏi xong có gì cho mình đọc ké mấy bài kiểu này để học thêm kinh nghiệm :v

Bài viết tương tự

Back