Hỏi Trong cơn quay cuồng với Tiktok Shop, người lời nhất có lẽ là các thầy và các KOL nhận Booking

xem bác Phan Đức Nho về tự làm affi được 2 tháng và cũng đang bắt đầu tự nhập hàng về bán :))) chả tốn xu nào cho các "thầy" nào cả :v vào mấy gr mà cứ thấy Fomo mà ko chia sẻ tí kiến thức nào là out ngay :)))

Haha. Thầy bà bây giờ nhiều lắm. Các thầy có tý kỹ năng sư phạm lên chém gió. Nhiều thầy đã kinh doanh bao giờ đâu. Hoặc thầy cũng đã rất xa bờ. Bạn muốn hiệu quả nên tìm hiểu bản chất của marketing từ việc research,… chứ ToPTop, facebook, google là công cụ tiếp cận khách hàng. Còn gốc ở chỗ research các thầy không dậy, các thầy cũng k biết để mà dậy. Thầy chỉ biết chạy toptop rồi vỗ ngực chuyên gia mkt bản chất thầy đó không biết gì

Bản chất research nhu cầu, mong muốn, của khách hàng tiềm năng, sau đó tạo content đưa lên các kênh để tiếp cận họ. Còn mỗi kênh có 1 đặc thù riêng của mỗi kênh. Haha.

Digital tất cả đều phải đổ vào web. Tiktok, Shopee, facebook là nền tảng hỗ trợ cho thương mại điện tử.

Người bán hàng nên lo về tối ưu mô hình business của mình trước, chạy theo các kênh thì có ngày lỗ sấp mặt. Làm kinh doanh bền vững vẫn phải tối ưu mặt tài chính và kinh doanh, vận hành trước mới đến digital

Cá nhân là ng mua hàng đã có mua trên tiktok shop nhưng lâu lắm ms mua vì trên đó ko có mã nhiều ko có nhiều ctrinh mua sắm hấp dẫn. Nên như t vẫn mua bên shopee vs lazada.

Các thầy khoe chiến tích: "ngày xưa tôi chạy thế này này, kết quả đây này, rồi abcd đủ thứ" nhưng phải hỏi lại thầy làm giàu nhanh thế đi dạy làm gì? hay giờ nền tảng nó thay đổi ko làm đc nữa nên "ăn mày dĩ vãng" và lấy chiến tích cũ đem khoe để lòe người khác thu tiền??? bảo thầy dạy trực tiếp trên shop của mình luôn xem có hiệu quả ko là biết ngay

Bài viết tương tự

Back