Share CÓ NÊN ALL IN VÀO MMO KHÔNG?

duyne123

Well-known member
CÂU HỎI CHÂN THÀNH
Nên mình cũng cố gắng trả lời chân thành, theo trải nghiệm cá nhân. Đây cũng là thắc mắc chung của nhiều bạn, nên mình có xin phép bạn ấy Capture lại và đã được đồng ý.
MMO quả thực rất khó, và để đạt tới "sự ổn định" lại càng khó hơn.
Đây chắc cũng là câu hỏi của đa số các ae làm MMO, nhất là các ae mới. Người làm MMO thì nhiều, nhưng người thực sự thành công và đạt được "sự ổn định với MMO" thì ít. Thứ mà bạn thấy là thứ mà họ muốn muốn bạn thấy, đó là "bề nổi". MMO không phải lúc nào cũng chỉ có màu hồng, nó có cả khía cạnh "bề chìm", và nó rất phũ.

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

@duyne123 đây là kênh của a Linh Thach làm dropshipping, a ý có làm tiktok k thì mình cũng k rõ. Mình thấy video phù hợp vs để trả lời cho vấn đề của bạn kia nên mình ném vào đây cho ae tham khảo

Có 1 sự ổn định duy nhất là cuộc sống này không hề ổn định, mọi thứ luôn thay đổi, ko ai tắm 2 lần trên cùng 1 dòng sông.

@kateleonard8 Chuẩn luôn, phải học cách linh hoạt trước mọi sự thay đổi, k có j là ổn định cả. Cái cần là trang bị cho mình kĩ năng và tinh thần để ứng biến trước mọi sự thay đổi của thị trường, thời cuộc. Đi làm cty thì cũng nhỡ có ngày cty phá sản chứ, làm nhà nước cũng có lúc tinh giản biên chế hoặc bị đì cho đuổi việc. Chả có j là chắc chắn cả 😀

@soncl0408 bạn có nghĩ là đã đi tìm một công ty đi làm rồi mà còn chọn vào cái công ty phá sản là do năng lực bản thân yếu kém, ko biết chọn công ty có người sếp giỏi có tầm có tâm không?

@lo09008 đến Adayroi của Vin hay Ava Project của TGDD còn có thể bị dẹp vì cắt lỗ/ project k hiệu quả thì chả có j là k thể cả.

Bài viết của a Tín thật sự rất hay. Thật ra, nếu đã xác định làm tự do, thì quay lại làm văn phòng sẽ rất day dứt. Kiểu tại sao mình ko cố gắng thêm. Mà ko phải MMO, mà cả kinh doanh đều vậy. Mỗi ngày đều lo lắng có nên quay lại làm văn phòng không. Nhưng nếu đã thích rồi, thì cứ phải cố gắng cho tới lúc hết nổi rồi tính tiếp. Ngày nào thức dậy cũng phải trấn an mình rồi lại tiếp tục

Mình cũng nghỉ việc “ổn định” để fulltime vào mmo. Và mặc dù kiếm được nhiều tiền hơn công việc cũ của mình nhưng lúc nào mình cũng lo lắng, bất an vì mình cảm thấy con đường mmo nó ko bền vững. Nay có thể kiếm nhiều tiền đấy, nhưng mai thì ko biết thế nào cả. Thôi nói chung là chỉ biết cố gắng thôi

Thật sự khó mà ổn định trong cuộc sống bất định này, chỉ có luôn luôn cập nhật, học hỏi , rồi chia nhỏ rủi ro ,vv thôi.

MMO rộng, mỗi ngách hay mỗi một thủ thuật đều có thể đem lại rất nhiều tiền cho người làm. Mình cho rằng điều người mới cần nhất là sự may mắn, mm làm đúng hướng, mm chọn đúng người, nhóm để học, để làm, mình cũng từng đói meo râu 3 năm vì làm sai hướng, tuy nhiên nhờ sự tích lũy các thất bại, khi mình bay với 1 chiến dịch thành công - nó đủ tiền để mình có thể theo nghề tiếp. Khi có tiền, theo mình nên tiết kiệm, chuyển sang 1 kênh khác đầu tư lấy kinh nghiệm từ từ ( mình chọn chứng khoán). Sau đó thì lấy mmo là nguồn vốn, bởi mmo quá nhiều sự thay đổi, vd như mình làm seo web - 1 lần cập nhật, mất thu nhập, chạy qc - chết tk, gầy lại tốn tiền, cũng đói meo luôn... nếu bạn cũng giống mình là một người không đặt nặng kiếm tiền, đủ là dc, không có kỹ thuật gì quá đặt biệt, không có lợi thế gì mạnh, thì mmo chỉ nên là nghề thứ 2 mà thôi. Mấy năm nay, các chiến dịch tài chính do dễ dàng trong cách làm nên khiến nhiều bạn thấy kiếm tiền dễ quá định all in, nhưng tương lai cạnh tranh ngày càng khó, hãy giữ cho mình một đường lùi bạn ạ. Vài dòng linh tinh góp lời, chúc các bạn trong nhóm thành công, dù sao mmo mê người ở chổ ngủ chơi nhìn tài khoản tăng đều đều, cám dỗ vầy nói không theo cũng khó.

Bài viết tương tự

Back