Share Câu chuyện về khóa học giá cao

Only tin mỗi bên #trần_ngọc_thùy . còn giờ " thầy " đội lốp nhiều lắm . làm ít video chỉa sẻ mấy cái basic là đi lùa dc r

Bạn nào muốn học MMO đừng lo đi học, MMO nó vô cùng rộng lớn, bạn cần tìm hiểu, chọn ngách cho mình. Sau đó đào sâu vào nghiên cứu, tìm tòi. Hãy vách ra nhưng câu hỏi càng cụ thể càng tốt rồi đăng lên các hội nhóm để hỏi. Khi bạn có 1 nền tảng rồi hãy tìm cho mình 1 người mentor, ko phải là đi học khoá học gì nhé. Người mentor chả phải dạy bạn cái gì hết nhưng qua nhưng câu chuyện đời, câu chuyện nghề bạn sẽ học đc vô cùng nhiều. Bạn nên hiểu 1 điều nhưng người thực sự giỏi, kiếm nhiều tiền họ ko show doanh thu đâu, show ra cài bữa thuế gõ cửa có mà sml luôn. Còn mấy người suốt ngày khoe doanh thu là 99% lùa gà. 1% chỉ 1% là người có tâm đi dạy. Mà kiếm đc người trong số 1% đó rất khó nếu bạn ko phải là người thành thạo trong ngành, mà thành thạo rồi bạn lại chả phải đi học nữa

Nhờ bạn họ mới làm giàu đc, suốt ngày đăng thu nhập thì hiểu ngay chứ, trách mình thôi chứ người khác họ biết hết mà

Những người kiếm được tiền không ai đi dạy bí quyết của họ cả. Nếu dạy chủ yếu kiến thức đã cũ, không áp dụng được hoặc tip trick để scam mới kiếm được tiền nhanh. Người thực sự giỏi họ kiếm dc nhiều hơn số tiền đi dạy mà không mất thời gian . hãy thử nghĩ xem 1 người bỏ yừng đó thời gian để làm khóa học, tại sai họ lại vất vả vậy. Đơn giản vì họ không thể kiếm được tiền bằng việc áp dụng kiến thức họ có vào kiếm tiền nên mới public kiến thức đó ra cộng đồng. Thứ nữa, có thể trong wúa khứ họ đã từng kiếm dc nhưng thời điểm hiện tại kiến thức đã lỗi thòi và không thể áp dụng được nữa . chỉ những kiến thức do bạn tự khám phá ra, là của bạn mới độc đáo, không dễ sao chép và đó chính là bí mật của việc kiếm tiền. Bạn cần luôn tìm tòi cái mới . chỉ nên học các khóa học sử dụng công cụ nếu bạn là người ngoại đạo để tiết kiệm thời gian , các khóa này chỉ vài triệu . bạn mất ít nhất 3,6 thậm chí 1 năm để mày mò 1 lĩnh vực mới để tìm ra bí quyết cho riêng mình, cái này không ai dạy bạn tốt bằng chính bạn . còn nếu bạn ko đủ đam mê thì bỏ đi làm nghề khác .

@daoanhxuyen Nhung Phùng có bộ kiến thức nền tảng nên uy tín hơn. Nói chung giá khóa học kiến thức nền cỡ 3-5tr là hợp lý. + thêm support, coaching, tư vấn định hướng các kiểu thì cũng có thể lên chục tùy mức độ

@daoanhxuyen chị Nhung Phùng khác nha. Chị í tự thân vận động làm MMO và thành công vs nó. Sau này chị í tự đúc kết kiến thức và kinh nghiệm mình đã áp dụng thành công để dạy cho mn, chứ k có đi học vẹt rồi xào nấu đem đi dạy như Cao đâu b ơi =)))

Cái kết cho những kẻ muốn làm giàu nhanh khi chưa có nền tảng. Mình có quen 1 cô bé sv năm 3 kiếm ~ 100triệu /tháng từ ytb. Cách làm của cô bé rất thông minh. Thay vì tốn tiền để trở thành "gà", bạn ấy chấp nhận xin làm việc không lương để học được mô hình kiến tiền của người ta. Vừa làm vừa áp dụng xây dựng hệ thống của riêng mình. Cỡ 1 năm thì gặt hái thành quả.
Còn nếu muốn làm giàu nhanh thì xác định chuẩn bị thêm tiền tham gia nhiều khóa học nữa. Mà cũng chẳng để làm gì khi mà cái gốc rễ thì chưa có 😂
À, nếu muốn làm giàu như cách của các thầy thì chịu khó ghi chép, tổng hợp tài liệu. Xây dựng các kênh social, bơm like, follow ảo lên 100k (tốn cỡ 10tr). Sau đó dùng phần mềm tạo tin nhắn chuyển khoản vài chục triệu hàng ngày. Rồi thì đi seeding bảo là mô hình của mình kiếm tiền khủng. Ít nhiều gì cũng sẽ có thêm vài con gà sa lưới.
Không đùa đâu, thực tế đào tạo ngày nay nó vậy đấy 😂

Khi mà còn mông lung có thể tìm người dẫn đường nhưng với người mới nên cân nhắc Chi phí hợp lý. Việc thành công chỉ qua học mà không hành thì hơi khó. Dành tiền để thực hành những thứ mình học được dù không thành công thì cũng tự rút ra được bài học cho bản thân.

@tien_manh_seo_01 cái này gọi là phải mất tiền ngu vài lần mới tỉnh. 🤓 nhưng giá này hơi cao cho 1 bài học nhỏ.
Thà tiền đó bỏ ra tự thực hành rồi thất bại có khi kinh nghiệm kiến thức còn nhiều hơn

Bài viết tương tự

Back