Hỏi Có thế mạnh về handmade thì e nên làm mô hình nào ạ?

Harry Vu ở cũng nghiệt ko kém b ạ, mất lớn nhất là cuộc sống trẻ, 2 là mất thời gian cho gia đình, để kịp cho công việc tôi thường xuyên làm đến 10h tối, bố mẹ ko hiểu trách tôi gần nhà sao ko về, tôi nói bận quá ko ai tin, nghĩ là có việc gì lắm lắm đâu. Chỉ có các bà hay đi bộ ban đêm trong xã mới biết, hay cô giúp việc mới thấy. Đáng ra tôi xứng đáng được nhận một lời động viên hơn là sự trách móc hay đòi hỏi deadline chứ nhỉ. Có ai đó nói tôi ích kỷ, ko nghĩ cho gia đình, cho đơn vị ko? nếu ích kỷ tôi đã ko đợi đến bây giờ và viết nên những dòng này, nếu ích kỷ ko ai tự giác tăng ca. Ngược lại mọi người có ích kỷ khi chỉ lo cho kết quả công việc? chưa bao giờ sống chậm lại để thông cảm cho nhau, mọi người đang sống quá nhanh, quá vội bỏ đi rất nhiều điều ý nghĩa xung quanh. Bạn có biết cảm giác những thứ đẹp đẽ mình làm ra khi đến tay mọi người, họ đón nhận, vui vẻ cảm giác hạnh phúc thế nào ko 😊

ko nên nghỉ việc nha b, 😃 cứ cố gắng mà làm đi, vừa làm việc chính vừa làm việc phụ, bao giờ thu nhập từ việc phụ ổn định rồi thì mới xem xét nghỉ việc chính. Chứ chưa gì vội nghỉ việc chính thì dễ rơi vào cảnh thất nghiệp, áp lực còn hơn lức đi làm nữa đó.

@vipvopvipvip7 Hiện tại thời gian làm việc phụ của e không còn, sếp e khá khắt khe, việc chính chưa hoàn thành mà cò tranh thủ làm việc phụ là bị mắng te tua. Về xã làm rất nhiều việc, e làm đêm rất nhiều cột sống bắt đầu có vấn đề

Đừng bỏ cái nghề chính . Handmade thì nên quay video YouTube xen với kinh doanh nhé. Nhà mình cũng handmade hi mà có dám bỏ đâu. Mmo cần thời gian và đầu tư lâu dài. Ko phải 1 nắng 2 sương đâu.

Khuyên thật lòng, ko nên nghỉ việc a ơi, nên làm 2 việc nhé. Nghỉ việc ko phải là đói cơm mà là đói meo luôn nha.

Đừng nghỉ việc e ơi. Ngành CA đãi ngộ tốt cả bây giờ và lúc về hưu. E có thể xin chuyển công tác về bộ phận khác xem sao. Thời gian rảnh thì thực hiện ước mơ kia

@soicaudev Dạ dù bộ phận nào làm việc không có tâm không hiệu quả a ạ. E rất tiếc tuổi trẻ qua đi mà không được sống một cuộc sống mình mơ ước. Rồi ai cũng sẽ chết, lao đầu vào công việc như 1 con thiêu thân cũng chết, hay tự do như chim trời rồi cung chết

@nbnhd2 Nghề MMO này không phải ai cũng thành công đâu. E là CA thì nhiều mối quan hệ có thể giúp e kiếm thêm tiền chân chính mà. Chứ e làm handmade a thấy bấp bênh đấy

Mình là một ng như bạn. Nếu bạn muốn cần hướng đi. Ib mình sẽ nói cho bạn hiểu nên làm gì. Nên nhớ mình chỉ khuyên chứ ko khuyến khích

Các ae cho hỏi thêm có những cách nào để đo lường được tiềm năng của sản phẩm không ạ?

@nbnhd2 định lượng thì bạn có thể lên các sàn TMĐT xem sản phẩm đó bán 1 tháng bn sản phẩm, định tính thì dùng công cụ google seach console xem lượng tìm kiếm từ khoá sản phẩm đó đang là bao nhiêu...

mình nghĩ bạn có mác công an thì hơn rất nhiều anh em trong này rồi . theo mình lên mở vũ trường . bia hơi . mát xa . hay buôn đồ hiệu

Bài viết tương tự

Back