Share Về vấn đề các khóa học trong MMO

isyrisqaz

Well-known member
Anh em thảo luận tí cho vui cái nhỉ?

Mình có 1 khóa học nho nhỏ về affiliate chỉ có 100$.
Cá nhân mình thì nhận thấy với quan điểm trên thì mình thấy như sau:

Với cá nhân mình thì nó đúng ở góc độ CỦA RIÊNG MÌNH thôi nha. Không thể kiếm được nhiều tiền như thời điểm hoàng kim của nó nữa.

Thời điểm hoàng kim của mình là chạy affiliate mấy con tài chính như Cashwagon, Doctordong. Chạy 2tr tiền quảng cáo thu về 10tr ( đã duyệt nha không phải hoa hồng phát sinh ) trên network AT.
Còn về cái khóa học, thì mình nhận thấy rằng nó cũng là bản chất của kinh doanh. Đó là trao đổi giữa tiền và lợi ích. Mình mua cái sản phẩm gì chả vì cái lợi ích của nó đúng không các bác.

Mình tổng hợp những kiến thức trải 4-5 năm kinh nghiệm của mình lấy 100$, sau đó dùng thời gian để hướng dẫn ace newbie ( người mới ) đỡ phải tự mày mò hoặc đi sai hướng. Đây là các bạn dùng tiền mua thời gian ( thời gian của mình và cả thời gian của các bạn đỡ phải tự học, tự mò nữa )...
Và riêng mình với mấy khóa học fomo kiểu học xong kiếm ra tiền ngay hoặc học xong làm được 1 tháng 2.000$ kiểu kiểu vậy thì gần như là scam. Chả ai dám cam kết thế cả.

Còn mình vẫn tự tin dám cam kết hoàn tiền sau 6 tháng ( chính sách riêng... )

Mình vẫn làm affiliate, vẫn tiếp tục đào tạo, tới lúc nào không có ai học nữa thì thôi...

Mời các bác cho xin ý kiến của các bác về quan điểm trên giúp mình nhá. Có lẽ sẽ giúp cho anh chị em newbie đỡ phải ám ảnh với 2 chữ " LÙA GÀ "

giờ như vầy, cái bánh chỉ có nhiêu đó thôi, ko tăng, thì bạn muốn số người ăn là ít nhất hay nhiều nhất ?
vậy thì sẽ giấu cái bánh đó với người khác hay là chia sẻ cái bánh đó với người khác ?
khi bạn biết cái bánh đó hết phần rồi, ko ăn dc nữa bạn sẽ làm gì ? bán hướng dẫn cách ăn bánh cho người khác, và bạn nói hết những thứ bạn đã làm, mặc dù bạn nói đúng chứ ko sai, nhưng cái bánh đó ko còn ăn dc nữa hoặc chỉ còn liếm đĩa chứ ko ăn dc nữa => lùa gà
chốt, 1000 người học khóa đó ko biết kiếm bao nhiêu, có thể lời có thể lỗ, nhưng chắc hắn người bán là bạn đã có 100$x1000= 100.000$ => làm giàu ko khó

Nếu đó là kiến thức thật thì nó đáng để mua, còn giá trị hay không còn phụ thuộc vào trình độ và cái tâm của người dạy. Mình có thể không khá giả nhưng tiền học thì mình không tiếc, cái chính là liệu có tìm được đúng thầy hay không. Những người bán khoá học hiện tại quá quá nhiều, vàng thau lẫn lộn chẳng biết đâu mà lần

@celadoncitygamuda Mình không dám nói gì nhưng những gì mình hướng dẫn người mới thì đúng là từ cái tâm của mình, các bạn mới bị lừa mấy khóa 299k quá nhiều rồi. Và cứ luẩn quẩn cứ bảo làm mãi k ra tiền, sai ngay từ cách đi, suốt ngày đi rải link thì làm gì ra tiền bền được

Aff nói chung thì mình chưa hiểu gì, mình chỉ đang tìm hiểu về tiktok mà chưa biết nên bắt đầu từ đâu. Bạn có chuyên sâu mảng tiktok không?

Mấy cái thu tiền mà nát thì mấy cái free chất lượng còn bao nhiêu anh em nhỉ? Tuỳ tâm người dạy và người chia sẻ thôi vậy

thuận mua vừa bán thôi. ông nào không thích học thì thôi. mà không học chỗ này thì học chỗ kia, kiểu gì chả mất tiền. thời gian sức khỏe tự tìm hiểu cũng là tiền cả. Không học thì mãi mãi ngu. còn học thì có cơ hội khôn ra ;))

@isyrisqaz học mỗi về tư duy. 1 khóa đã 50tr rồi. gọi là tư duy logic, tư duy sáng tạo, tư duy thiết kế. Xong làm cái gì còn chưa biết đây nhưng cứ phải học đã. thấy cần thiết để trang bị cho cái thành công của mình thì mình học thôi. Lên mình bảo thuận mua vừa bán trao đổi.

Bài viết tương tự

Back