Share MMO và con đường cám dỗ

Cũng giống như việc các bác hỏi tôi học fb/ig/tiktok & các kĩ năng liên quan như viết bài/thiết kế/quay & edit video ở các kênh (và đương nhiên có chạy ads) để làm thì -> thì bạn có thể chạy ads/có thể viết bài cho ng khác/shop khác (hoặc hỏi thì dùng kiến thức & kinh nghiệm đó lên apply làm việc với brand nước ngoài).
Hoặc nếu full stack thì sao ko tự xây kênh cho bản thân làm kols/influencer hay có thể tạo ra nhiều nguồn khác?
Kiến thức fb/ig/tiktok ai cũng như nhau (có thể khoá học & agency) cũng vậy, căn bản là học viên dùng kiến thức để làm gì & đặt mục tiêu như thế nào.
Mà mình vẫn chưa tính các nguồn tiền khi làm influencer tự xây kênh (booking/brand deal/nhận tài trợ/affiliate link/…)
Hoặc học viên mình tự xây kênh & làm thương hiệu (không phải thời gian ngắn)
=> chốt lại là việc kiến thức bạn nghĩ mình đỉnh cao để kiếm tiền online (lại có thể là kiến thức bình thường với người khác) => bởi vì kiến thức tương tự thì người khác cố gắng đc nhiều thứ khác.
Còn việc bro nào hỏi vì sao thầy giỏi lại đi dạy ko đi làm (làm là 1 phần) -> các bro nói câu này nên xem lại “CÁC NGUỒN THU NHẬP” của bản thân
Vì khoá học/coaching/support 1-1 chỉ là 1 nguồn (và nó là nguồn lớn vì học viên tôi học xong đi làm/tự xây kênh/tự xây thương hiệu -> bro nào thắc mắc phần này cứ xem brands 100-200-500k followers tôi tư vấn)
Thu nhập thứ 2: các học viên của mình (fb/ig/tiktok) vẫn có thể là cộng đồng mình support kiến thức mọi kênh & mọi kĩ năng liên quan -> việc người đó tăng 10-50k followers & có cuộc sống thì bạn cứ tính mỗi người 2-5% là thầy dạy rất nhiều “Fame” & “Tiền”
Thu nhập thứ 3: affiliate/booking/brand deal -> vì học viên tôi dạy có kiến thức & kĩ năng xây kênh họ (có followers thì bán hàng/tư vấn/dạy học/affiliate link review…)
Vậy đó, cùng 3 nền tảng, nhưng học xong để làm trong cái hộp của chính bản thân mình sẽ khác với việc phát triển hết mình 😂

tháng kiếm 4-500$ đã ngỡ chân lý cuộc đời. đọc bài mới thấm toàn 50-100k nhiều lắm, còn 2-3k vô kể. hầy a.

Bài viết tương tự

Back