Hỏi Có thế mạnh về handmade thì e nên làm mô hình nào ạ?

nbnhd2

Chả là e đang tính nghỉ việc, e làm trong ngành Công an, lương 10 củ thôi nhưng ở quê thu nhập vậy là ổn rồi. Vừa mới đây e nói chuyện nghỉ việc với gia đình thì bố mẹ phản đối rất gay gắt, có những lời nói làm e rất buồn. Nhưng thật sự công việc hiện tại áp lực quá và e cũng đã nghĩ đến nghỉ việc từ lâu nhưng cũng chưa dám nghỉ vì lo đói cơm. Em rất sợ cái viễn cảnh e phải đi làm công nhân công ty nào đó hay dư luận chê bai hoặc cái kiểu bố mẹ nhiếc móc mình, lại "đấy thấy chưa tao nói không nghe", có một thời gian e bị stress phải nhờ tư vấn tâm lý.
E cũng thử mày mò làm Aff cho các sàn TMĐT từ năm 2020 nhưng số tiền kiếm được không khả quan, hoa hồng các tháng chỉ vài trăm k (chắc e chưa biết cách làm) học cái này cái kia một ít nhưng chẳng chú tâm được một cái nào,
Hiện tại e có ý định làm các sản phẩm handmade, chủ yếu là làm hoa đất sét. Khó khăn là hoa thì đẹp nhưng công làm rất lâu, fanpage của e mới chỉ có hơn 2k chủ yếu là nhờ bạn bè mời theo dõi, web thì mới lập chưa có view gì, có nghỉ việc để làm hoa thì thu nhập cũng chưa cao nên e khá là bế tắc.
Vậy nhờ ae trong nhóm cho e một vài lời khuyên tham khảo với thế mạnh về handmade thì e nên làm mô hình nào ạ? e thấy trong nhóm ít có bài về sản phẩm này. Em mong muốn sản phẩm mình được bán ra nước ngoài để thu nhập ổn định và bền vững hơn. Rất mong nhận được những lời khuyên chân thành của ae.

Bác làm đơn vị gì, chuyên môn là gì? Có quản lý mảng nào không, nếu có sao không tận dụng mà bỏ ngang tiếc thế

Mình đã đọc bài của bạn, xin góp ý với bạn là bạn hãy tiếp tục với công việc hiện tại của mình và kết hợp với các sản phẩm handmade, khi nào ổn thì mới ra khỏi ngành. Còn nhóm này chủ yếu về MMO, bạn hãy tìm hiểu tham gia các nhóm về Bán hàng thực chiến hoặc các nhóm TMĐT, cộng đồng Amazon... Chúc bạn thành công với đam mê của mình

Mình vừa ghé web của chủ thớt, web có vẻ lỗi technical hơi nhiều 😃 bạn tìm đơn vị nào uy tín book dịch vụ thì giải quyết xong rồi nè

@thegunzx Web linh tiinh lắm a, trước thì cài woocoomer đăng mấy sản phẩm shopee bán, sau lại sang kiểu tin tức, loạn cả lên 🙂

Bạn nên làm song song cả 2 cho tới khi bạn thấy ổn thì mới nghỉ công an. Banh cần học hỏi tới lúc kỹ năng thứ 2 của bạn thừa sức xin được vào 1 công ty khác làm lương trên 10 triệu. Lúc đó bạn nghỉ việc nó tự tin hơn, nếu ko chuẩn bị kỹ lưỡng, stresss vì áp lực gia đình và đồng tiền sẽ bóp nghẹt khả năng sáng tạo của bạn

@hichaoo Dạ cũng suy nghĩ như vậy từ rất lâu, nhưng mãi công việc thứ 2 vẫn chưa đâu vào đâu, việc của ngành thì ngày càn nhiều.

@nbnhd2 Bạn đừng nghỉ. Lời khuyên của @Hiếu Nguyễn rất đúng.
Stresss vì áp lực gia đình và đồng tiền sẽ bóp nghẹt, có thể giết chết bạn.

Bài viết tương tự

Back