Hỏi Chưa biết bắt đầu làm MMO từ đâu, cần những gì và cách làm nào hiệu quả

duyngan

Mọi người cho em hỏi với ạ !
Hiện tại e muốn tìm hiểu cv mmo để làm thêm buổi tối vs lúc rảnh, nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu.E nói nghiêm túc là thực sự e newbie chưa biết 1 cái gì ạ
😢
😢
😢
đã thử nhiều cách nhưng vẫn k có view hoặc có view nhưng chưa ra tiền .Loay hoay hơn năm rồi mà chưa có gì để lấy làm động lực cả :(( theo mn e có bỏ cv hiện tại mức lương 7tr để tìm hiểu nghiêm túc nghề này, e thì chưa qua trường lớp cđ, đh nào nên tư duy ko dc rộng nhưng cx k phải lười ,thì theo mn để bắt đầu có thu nhập trên lĩnh vực này thì cần những gì ? Và nên làm ntn để hiệu quả _e đã bị mấy tk linh tinh lùa mấy lần rồi.

bỏ cv hiện tại thì bỏ wua đi bạn... thời gian đêm là đủ rồi... hãy để mmo là một thu nhập thụ động bạn nha.... còn lại chưa có view ko có tiền... ko biết bạn làm bao lâu bỏ bao nhiêu thời gian nên m ko rỏ nhưng thời gian m làm cũng phải gần 1 năm mới có thành quả đc với ng mới... còn với ai có nền tảng thì nhanh hơn... mmo ko có công thức đâu ngta có thể đc nhưng bann thì ko... cố lên nhé.

Bạn muốn bỏ thì phải có 1 skill nào đó để kiếm cơm. Đại loại như edit, design... Còn bỏ ngang để full time mmo thì đừng.
MMO ko dễ như các bài viết hay tiktoker bảo đâu.
Chua lắm😬😬

vấn đề đầu tiên đó là ... tiền đâu? mình ko nói bạn mua khoá học gì nhé. thời buổi này ko có chuyện 0đ đâu bạn, bạn muốn kiếm tiền thì bạn phải có tiền up front trước đã. nhìn kon alagấu bên chat kìa, nó muốn livestream thì, dĩ nhiên, nó phải mua pc mua wc mua toy mua gel, mua áo quần... rồi nó cũng phải tiếp thị mình qua mxh...
vấn đề kế tiếp là bạn biết làm gì, làm thành thạo cái gì. vậy mới định hướng được. bạn thấy ngta ăn ga ngon, bạn nhao nhao theo mà cài wp, plugin, làm content còn chưa thạo thì cơm cháo gì nữa. trong khi đó, nếu bạn thạo design di chẳng hạn bạn có thể làm pod, freelance..
vấn đề cuối cùng buộc phải làm đc là phải luôn đổi mới, cập nhật theo thời cuộc và biết chấp nhận thất bại. ko có chuyện bách phát bách trúng, 1 phát ăn ngay mãi đâu.

Bài viết tương tự

Back