Share Câu chuyện về khóa học giá cao

Đa cấp giáo dục. Từ khi nào nghề cao quý trở nên rẻ mạt bởi những “thầy dùi” thất đức thế này ==‘

Omg 8 tiếng 4k$ 🤣 làm thầy nhanh giàu là có thật. Thằng nào bỏ tiền cũng … từng đó tiền ông mời mấy người triệu phú, tỷ phú tự thân đi ăn tối, đẩm bảo 4 tiếng thôi ông cũng học ra đc gấp 69 lần

Ko chỉ riêng mảng affiliate mà còn tmdt, fb, tiktok...hiện nay nhang nhảng. Nói thẳng luôn là tml Hoàng Mạnh Cường, Kiên shopee, và rất nhìu tml trên ytb hô hào bán khóa học nữa (kêu tìm thị trường nghách, nếu nó đã là nghách mà ai cũng tìm để bán thì ko phải là nghách nữa + nghách thì méo người mua nào gõ từ khóa ra thì lấy qq gì bán đc nhìu đơn, toàn 1 lũ xàm lông)
Cá nhân mình: bạn muốn vào nghành đó cứ tìm hiểu kiến thức căn bản (free trên mạng), rồi sau đó tự quăng tiền vào mà trải nghiệm, ăn thì tốt, thua thì chịu. Bạn sẽ tự học đc những kn sương máu rồi dùng nó kiếm tiền về sau. Ko ai cầm tay chỉ việc mình cách làm giàu đâu

@nuocepnhau bọn chuyên bán khóa học shopee toàn là chạy số + buf đơn ảo rồi khoe thành tích bán khóa học ko ak (buf ảo nhìn phát biết ngay). Còn mấy cái doanh số affiliate tui lên pts 30p chỉnh ảnh hoặc lên firmora chỉnh video là có 1 đống, muốn số lợi nhuận bao nhiu cũng có

@happygezt bỏ tiền ra để học từ sai lầm, trải nghiệm của người khác thì sẽ nhanh hơn là mình mò mẫm thử và sai chứ bạn.

@jigga1 cái này đúng 50% thôi bác.
1. chính vì biết người mới tâm lý sợ mắc sai lầm và muốn học hỏi kn người đi trước nên các thầy xạo lồng mọc lên như nấm. Ngày trước khi các mmo đời đầu tự đi ko cần học khóa học nào của ai vẫn mò mẫm đi lên đấy thôi, wan trọng là đủ đam mê theo nó đến cùng ko thôi
2. Chắc bác chưa bao giờ tự mò mẫm làm 1 cái gì đó mình thik, bác thử 1 lần đi, mặc dù mất tiền nhưng nó kik thik và cho mình rất nhìu bài học tự mình rút kết ra 🙂. Hồi mới bán shopee 2017 mình cũng bị khóa đâu gần 60 cái shop đấy =))

4000 đô gần bằng học phí học Diploma ở nước ngoài rồi :v (ít ra là ở nước Cyprus của mình)

Bài viết tương tự

Back