Share 31 tuổi còn chêng vênh thì xác đinh là thất bại?

Bác thấy genz giỏi nhưng phải hiểu cũng chỉ là số ít. Hiệu ứng hào quang khiến chúng ta nhìn vào họ, dễ ảo tưởng là dễ nhưng thực tế họ đều là những ng còn sót lại sau khi 99% bỏ cuộc. E làm KDP AMZ, lên trên app thấy những cuốn sách doanh thu cả triệu đô và nghĩ chắc mình cũng làm được nhưng lúc bắt tay vô, 3 tháng mới kiếm được 100 đô, 6 tháng mới có doanh thu đều tầm 400. Tất cả những case study thành công đều là 1% ng còn trụ lại. Nó giống như khởi nghiệp thành công và lên báo chia sẻ bí quyết vậy, 99% CEO thất bại đều đi bán muối thì làm gì ai còn mặt mũi mà lên báo hoặc là cũng đếch còn tiền...mua bài.

Đồng cảnh và đồng cảm với bác nhưng gen nào cũng giỏi kiếm tiền hết mà. E genz đây mà toàn lỗ chứ đã kiếm được đồng nào đâu !

@worddolmolo bạn còn trẻ chịu khó cố gắng tự học. Học gì mà bản thân thích và kiếm được tiền. Mình khuyên chân thành. Đừng phí time vô bổ vào mxh, game là hơn khối người 😅

Sống ở đời đừng fomo và so sánh bác ạ, mệt mình thôi
Cứ cắm đầu vào 1 việc đủ lâu, nó sẽ cho mình tiền
1 thanh niên 35t bán bỉm, nuôi chim, chơi forex (lãi) chia sẻ 😂

Bác giỏi lắm, mình 35 rồi mà không dám xin nghỉ việc. Lương 3 cọc 3 đồng. Nhiều khi muốn nghỉ lắm. Nhưng nghĩ tới viễn cảnh MMO bấp bênh lại không dám xuống tay. Cảm thấy ghen tị với lớp trẻ quá.

@hungdeptrai chán ô Hưng này ghê. Phải nói là ổng trong top của top mà hở ra là than.... Mệt thiệt cảm giác như bị khịa cực mạnh từ người làm thành công ấy các bác ợ...

Thất bại Ko sao cả.
Ở đời quan trọng nhất là có sức khỏe vui vẻ với những gì đang có ☺️
Chúc tự tin và gặp nhiều may mắn hơn nữa nhé

Chắc sp của bạn là mấy cái biệt thự làm thủ công ấy hả. Nhìn đẹp phết. Mình thấy bạn đang đi đúng hướng rồi. Cứ kiên trì thôi

31 tuổi thất bại là chuyện thường, ngoài 50 mới khó gỡ. Cứ cố gắng đi sẽ có ngành đạt, ko thành đạt dc lại đi làm thuê.

Bài viết tương tự

Back