Share 31 tuổi còn chêng vênh thì xác đinh là thất bại?

Lần đầu mình đăng bài. Nay tự nhiên muốn viết 1 bài tâm sự chứ ở một mình không biết tâm sự với ai..

Đầu năm vừa rồi mình xin nghỉ để theo nghiệp MMO (cụ thể chiến youtube và kết hợp bán hàng tự làm trên etsy)

Lúc chưa làm thì nghĩ nội dung mình làm ra độc đáo sẽ thu hút người xem, tăng chuyển đổi, kết hợp làm tiếp thị liên kết và kéo người xem về shop => ra đơn, chưa kể tiền từ view youtube :)).

Nhưng đời không như mơ mọi người ạ, video thời lượng khán giả xem trung bình được có 15%, view thì giảm dần sau đợt tăng nhẹ (chắc youtube đề xuất xong nhưng thời gian người xem ít quá nên nó không đề xuất nữa). Làm gần 3 tháng trời chưa qua nổi 250 sub. Còn etsy, lập cái shop etsy chưa kịp đăng bán sản phẩm thì bị khóa luôn.

Mới chút khó khăn mà nó stress thật, giờ cũng chẳng biết làm gì để cải thiện tình hình. Hi vọng nhận được vài góp ý từ người đi trước..

Tự nhiên thấy genZ giờ giỏi kiếm tiền thật...

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

2 tháng không được thì 2 năm mà theo em bác lên làm thêm 1 việc để có thu nhập chứ bác làm vậy là mệt rồi khi nào cv mmo ra đủ tiền trang trải hãy nghỉ em bây giờ vẫn 15 tiếng vs hai việc đây

sp làm ra em bán trong nước cũng đủ tiền sinh hoạt cầm cự. Cố gắng giữ sức khoẻ nhé bác, 15h/ngày hơi kinh 👍

Bài viết tương tự

Back