Hỏi Không biết bắt đầu MMO từ đâu

chimmi

Chào các anh chị. Em là newbie. Vài tháng trước e là 1 người chạy grap bình thường. Cơ may cho biết đến sàn shopee và ads Facebook. Hiện tại e đang làm việc tại cho 1 brand mỹ phẩm với mức lương 5tr/tháng bao gồm bán hàng đa kênh kiêm luôn gói hàng,giao hàng, khiêng hàng,kiểm kho và 1 vài việc linh tinh khác. Vì muốn kiếm thêm thu nhập nên em bắt đầu tìm hiểu về MMO,biết đến các trang như ACC,Ecom,...Và các cách thức kiếm tiền từ các a chị trên gruop mình. Qua nhiều tháng tìm hiểu e cảm thấy tất cả đều mơ hồ,không biết do e bùi kiệm hay do mảng MMO này quá khó. Thật sự e không biết bắt đầu từ đâu vì trong tay e không có vốn,không thể nhập hàng về bán cũng như không biết cách bắt đầu từ đâu để tạo ra thu nhập. Em viết vài dòng vào đây mong các anh chị cho e 1 lời khuyên,dù có tích cực hay tiêu cực e vẫn sẽ tiếp thu. Lời e viết hơi lủng củng,mong mọi người bỏ qua.

You tobe + google +chăm chỉ
Ko có vốn thì làm freetrafic tạo page,tiktok xây dựng nội dung phù hợp với sản phẩm muốn làm
Luôn thay đổi chiến lược,để tạo ra nguồn trafic mới.
Tiêu cực là những người ko kiếm sẽ tiền từ nó thì có tiêu cực thôi:)

Hiện tại mình thấy bạn đang kiêm quá nhiều cv cùng 1 lúc. Tối nhất hãy tối ưu nó trước. Làm tốt nhất một thứ đã

Ko có gì là ko cần bỏ vốn cả... Nên đừng nghe ai nói ko cần vốn vẫn làm đc thì bỏ chạy... Còn vấn đề làm mmo thì mmo nó rộng lắm bạn phải xem bạn muốn đi mảng nào... Như là trở thành kol quay video tiktok youtube fb trở thành nhân vật có tiêngd trong 1 lĩnh vực nào đó... Làm. Dạng tiếp thị liên kết bán hàng thì cần có vốn như tạo landing page, chạy ads rồi mới có doanh thu qua việc bán đc hàng đó... Việc này ko nhập hàng nhưng cần bỏ vốn chạy ads mới có đơn.... Còn lại như là làm blog viết content review sản phẩm kiếm tiền từ việc ng xem click vào rồi mua hàng thỉ tốn phí tạo web blog... Nói chung trên google chỉ nhìu rồi

bạn đọc nhiều rồi thì , ko nên đọc nữa sẽ rối các bạn bình luận trên đã trả lời hết cho bạn 1 lộ trình rất rõ về MMO từ khoá mình chỉ bổ sung là Tự học search key trên google chắt lọc thông tin cụ thể . Còn với không vốn bạn tham khảo cách kiếm tiền với Affiliate marketing 1 dions 2 accesstrade + Dropshipping + cần hỗ trợ thì ib admin + tâm sự chuyện nghề thì ib mình

Nếu bạn am hiểu công nghệ 1 chút và các sàn thương mại thì % hoa hồng khiến bạn choáng ngợp.hi. mmo cũng có đôi nét giống nghề sale truyền thống.

@chimmi bạn nên tích lũy kinh nghiệm trước khi tách ra thực chiến. Mmo kiếm bằng tiền đô thật, nhưng nếu mơ hồ thì tiền kiếm dk thua cả đi phụ hồ ấy hi. Bạn xem bạn giỏi nhất lĩnh vực gì, sau đó phát triển thế mạnh đó. Bạn nên tham gia cả học viện YouTube để tham khảo thêm các pro tháng kiếm 1 tỷ để lấy thêm động lực hi. Chúc bạn thành công.

Bài viết tương tự

Back