Share Câu chuyện về khóa học giá cao

Chào anh/chị và các bạn, vẫn là tiếp tục câu chuyện bán khóa học giá cao, đây là câu chuyện của một bạn nữ học Coaching 1:1 tại nơi mà mấy ngày nay ai cũng muốn né. Sau khi đọc được bài viết này, em thật sự phẫn nộ thay mảng đào tạo nói chung, của những người có tâm với nghề.
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
2 THÁNG - 8 BUỔI - 8 GIỜ COACHING 1:1 Trị giá 4000$ TẠI CAOCAO LIỆU CÓ XỨNG ĐÁNG ? ( 1 giờ = 500$ = 11.500.000đ)
Lưu ý đây ko phải là 1 bài bốc phót mà là 1 bài review công tâm nhất dành cho các bạn đang muốn học Cao và cũng là 1 feedback mong Cao và team có thể ngẫm nghĩ lại.
Mình là học viên coaching 1:1 với Cao sau những bài viết những PR có cánh đầy hấp dẫn bởi những con số hàng nghìn đô Cao khoe mỗi ngày. Để các bạn có thể rõ hơn, học viên coach như 1 sự ưu ái đặc biệt, có thể thân cận, có thể trao đổi với Cao và team một cách ưu tiên nhất nên phải nói là gần như biết hết mọi cách thức, quy trình hệ thống làm việc bên Cao kể cả kênh lẫn kdoanh. Và kèm theo đó cũng là những bí mật mà các học viên khoá khác như growhack hay makemoney ít tiền hơn ko thể biết được!
Đầu tiên một cách công tâm thì những bài học của Cao cũng có giá trị và giúp đc người khác. Thế nhưng mình thất vọng nhiều hơn là đánh giá cao Cao.
Tại sao mình ko recommend Cao và rời khỏi Cao:
1. Giống như c Nhung Phùng có nói, giá trị của Cao đi ngược lại với mình. Chị quá chú trọng vào tiền bạc, chỉ muốn lấy thật nhiều tiền của khách hàng mà chưa thật sự quan tâm đến việc giúp KH mà c vẫn hay đi dạy người khác. Bằng chứng là cái bán hàng giá cao mà c hay nói, không phải sp nào cũng bán giá cao được mà c liên tục chốt sale KH vào coach của c.
2. Vào coach mình được gì? Vâng mình được mất tiền. Mình bị những con số khủng của Cao hấp dẫn và mình cũng thừa nhận rằng ko phải ai học cũng thành công được, còn do tố chất mỗi người nên mình cũng ko hoàn toàn trách Cao. Chỉ là so với giá tiền mình bỏ ra thì ko xứng đáng!
3. Trong 2 tháng, mỗi tuần mình chỉ đc gặp Cao qua zoom 1 buổi. Cấu trúc chỉ là mình đặt câu hỏi và Cao trả lời. Nhưng mình cần kiến thức mới, những gì mình chưa biết nó có thì làm sao mình biết đặt câu hỏi? Chưa kể câu trả lời của Cao hết sức vòng vo sơ sài, chưa giải quyết đc gì cho mình, mình nói thẳng là GIẤU NGHỀ! Còn hay delay lịch, đến giờ rồi bắt mình đợi xong thì hoãn. Nhắn My thì My bảo Cao quên lịch, Cao bận… mình có cảm giác rằng Cao ko hề bận tâm đến kết quả mình đạt được. Mình thực sự thất vọng.
4. Những gì Cao đã dạy ra sao? Có thể các bạn học những khoá ngắn ko biết nhưng Cao có 1 người thầy là TMĐ. Và TOÀN BỘ kiến thức Cao dạy đều là của anh ý (dĩ nhiên cả những nguồn free khác chắc các bạn đã biết). Đến cả ví dụ chiếc thuyền trên cạn (cả cái hình) cũng là của anh ý. Mình đã xem qua tất cả video private bài giảng của anh ý (vì mình là học viên coach của Cao nên đc quyền truy cập) ôi mình phải thốt lên là Cao là một con VẸT đỉnh cao! Nói lại + làm màu và thu tiền. Ko một chút khác biệt và ko có chút trải nghiệm thực tế nào cả. Nhưng cũng phải công nhận Cao giỏi thật vì có con VẸT nào thu được nhiều tiền như Cao. Mình thất vọng khi nhận ra điều đấy.
5. Và Cao dạy mình làm như Cao! Con người thật của Cao khác xa so với hình ảnh Cao thể hiện trên mạng mọi người ạ. Cao dạy mình cũng trở thành người bán khoá học. Trong khi mình hỏi Cao rằng liệu mình chưa có kinh nghiệm đủ lâu thì có dạy người khác đc ko? Thì Cao dạy với mình rằng: cứ đi học tất cả các người lớn trong cùng ngách đó, kể cả nước ngoài xong về tập hợp và dạy lại kiến thức đó (xào nấu nội dung như Cao đang làm) Khi mình lại lo lắng liệu học viên ko đạt đc kết quả thì sao? Cao lại bảo rằng KO CẦN quan tâm đến điều đấy
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
mình ko kiểm soát đc người khác quan trọng là cảm giác mình đem lại cho họ (các bạn học Cao có quen câu nói này ko). Ý của Cao là dạy mình giống như Cao đẩy cảm xúc ham muốn khao khát mua hàng của KH lên cao để họ mua còn đạt kqua hay ko thì ko quan tâm! Quá thất đức!
6. Những case Cao đưa ra (chị Nhung, chị Lyda, chị Mia…) là hoàn toàn đúng nhưng có phải thành công ấy là hoàn toàn nhờ Cao mà Cao mang đi thu hút người khác? Còn rất nhiều học viên coach khác ko đạt đc kqua gì, mất trắng tiền mà ko hoàn vốn như Cao hứa! Các chị kia hoàn toàn có base sẵn, các chị ấy đã quá giỏi rồi, ko phải nhờ đến Cao mà được như vậy mà Cao mang đi dụ dỗ người khác. Các bạn phải biết rằng: chỉ có khoảng 20% học viên là thành công và coach của Cao ra vào liên tục, ko phải như những con số ck mà Cao khoe đâu

7. Cao dạy mình MAKE COLOR để kiếm tiền! Đây là câu Cao tự thừa nhận, phải make color, làm màu chứ k phải mình tự nói. Những tài liệu Cao ghi giá cả nghìn $ thật ra chỉ là những file doc sưu tầm trên mạng rồi cắt ghép, xào nấu, là chất xám của người khác! Cao cũng dạy mình phải làm thế, bảo mình làm nhiều vào rồi coi đó là giá trị cho KH rồi nhân giá bán lên ! Mình ko phải dân lừa gạt.
Và mình quyết định dừng hẳn, rời xa Cao. Toàn bộ số tiền mình và người yêu dành dụm để khởi nghiệp và mình phải vay thêm người nhà để học Cao coi như mất đi vô ích! Mình thực sự stress vì giờ còn mang nợ mà thành công thì đâu ko thấy, còn đc dạy trở thành người chỉ biết chăm chăm vào túi tiền của người khác. Mình mong Cao có thể đọc đc những dòng feedback này và có thể suy nghĩ lại về định hướng của mình sau này. Cảm ơn các bạn!

@tinbeodạy người khác làm giàu là cách dễ nhất để làm giàu. Chưa kể bây giờ siêu dễ là dạy để dạy. Nghĩa là dạy người ta cách dạy người khác. Kiểu như làm chuyên gia nghiên cứu. Chuyên tổng hợp lại kiến thức và dạy lại chon người khác. Khác gì giáo viên tại trường học đâu anh.

@bomoirau ko bằng giáo viên bác ơi. Giáo viên dc đào tạo cơ bản về kiến thức và nghiệp vụ sư phạm :v các thầy này đâu có gì khác ngoài cái nhiệt trên sân khấu và sự ứng khẩu nhanh chóng đâu

@bomoirau thêd nên mới bán giá cao dc ý bác :))) vì bây giờ rất nhiều người muốn thành công nhanh chóng nhưng lại lười đọc lười tư duy có khi cả bao nhiêu năm không đọc hết quyển sách kể cả loại thường thức chưa nói đến sách kiến thức kinh tế cơ bản, xã hội đề cao sự vội vã thành công chớp nhoáng. Bỏ qua cái gốc rễ. Nhiều người nghĩ đi học thì nhanh hơn đọc sách nghĩ là thầy giáo sẽ đọc hộ tổng hợp hộ mình. Nên các thầy cứ thế mà chém thôi :v đẩy học trò lên cảm xúc cao xong chốt sale :v

@usernamrequired đúng rồi bác. Ý em là về bản chất thực thì sẽ không có lý do gì bán giá cao được. Mà người bán chỉ bán sĩ diện cho đám đông khao khát thành công. Nói cụ thể hơn là bán giấc mơ. Bán hàng giá cao ở đây Thảo Trần founder của Cao cao gram bán lời hứa hẹn. Làm ra 200 triệu với lợi nhuận tới 99% mà không phải bỏ tiền ra chạy quảng cáo. Trong vòng 90 ngày trên Instagram. Cộng thêm hiệu ứng hào quang có nhiều người theo dõi thế kia thì đủ để người học tin tưởng rồi.

Từ khi có vụ này thi thoảng có mấy cái tus này trong nhóm thấy sao sao.Có thể k đăng trong nhóm này đc k:( vào nhóm chỉ muốn đọc kiến thức chứ đọc phốt nhiều mệt cả đầu

@sinmorista mình thấy nhóm này khá ít thành viên so vs các nhóm mmo hoặc content khác nhưng kiến thức thì nhiều hơn rất nhiều,cũng vì nhóm tập trung chia sẻ kiến thức thực tế và hạn chế mấy cái như này á.Các nhóm 200-300k người theo dõi nhiều content loãng dã man đọc phát ngán.

@phikhoahoc18 Ai đăng nữa thì em không biết nhưng đây sẽ là lần cuối cùng em đăng về sự việc này, vì không phải cứ thế này là xong, liệu sự việc qua đi thì như nào, vậy cho nên em muốn cho mn biết không chỉ khóa ít tiền mà khóa nhiều tiền cũng không hề chất lượng!

Giờ ai cũng làm thầy được! Năm 2010 tôi dạy mấy ông bạn kiếm tháng cả nghìn $ mà không lấy một đồng nào! giờ toàn rác cũng thu tiền!

Bài viết tương tự

Back