Hỏi Mình có câu hỏi về thuế nhờ các bác tư vấn với

mmmmewew

Nhiều năm rồi mình thu từ MMO hơn mức tối thiểu phải đóng thuế, tuy nhiên là chưa có thông báo từ cơ quan thuế về. Giờ mình lên kê khai mức thu của năm nay và đóng thuế theo quy định, thì các năm trước đó có bị lục lại không nhỉ?

Cùng thắc mắc. Nên đi đăng ký hộ kinh doanh cá thể để % đóng thuế ít đi đúng không các bác?

@binh102 Đăng ký kinh doanh cá thể là tính 7 10% trên doanh thu còn khi đăng ký cty thì tới 32% nhưng được giảm trừ nên tùy tình hình chứ nếu số lớn chưa chắc hộ kinh doanh cá thể sẽ chịu thuế thấp hơn vì nhiều ngành chỉ mong lãi 15 - 20% là cao rồi

Cùng lắm thì truy thu thuế thôi mà c ơi, lo gì. Đây là khai tự nguyện (theo luật thì 7%doanh thu/năm) ai lục lại của cậu làm gì.

giờ lên kê khai là truy thu thuế cũ + phạt chậm nộp b. phạt hành chính kê khai chậm thì tùy. Cá nhân ít bị phạt hơn

@mmmmewew thôi b đừng đi kê khai nhá. lâu lâu đóng cái tài khoản ngân hàng vào mở tài khoản khác cơ b. thu nhập đấy mà truy thu thì nộp khơ khớ tiền đấy b + Truy thu tính 0.03%/ngày nhé b

@mmmmewew à mình đọc ko kỹ, thường họ ko lục lại đâu và bạn khai kiểu mới làm hoặc số chưa tới trong trường hợp nghi ngờ họ mới đề nghị bên ngân hàng lôi ra.

Bài viết tương tự

Back