Share KINH NGHIỆM KIẾM 1-2 TỶ / NĂM

dcorn

Bạn mình vừa tròn 1 năm kiếm hơn 1
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
. Nghe câu chuyện, mình đặt ra câu hỏi:
Bài học gì đây?
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Mình nhìn lại tất cả những gì bạn ấy đã làm.
Funnels? Copywriting? … Có những cái này là tốt, nhưng chưa phải điểm nhấn chính.
Điểm mấu chốt là:
BẠN ẤY LÀM CONTENT VÀ SEO RẤT CHẤT.
Khi khách hàng tìm kiếm từ khóa liên quan, website của bạn ấy luôn đứng top Google.

Điều này mang lại lượng traffic và khách hàng tiềm năng khổng lồ.
CÀNG NHIỀU NGƯỜI THẤY, CÀNG NHIỀU NGƯỜI MUA

Một quy tắc đơn giản nhưng dễ quên.
Lúc mới mày mò
Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
,
Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Website, mình loay hoay với những thứ cỏn con như
Thiết kế logo sao cho bắt mắt, trang chủ như thế này là đẹp hay chưa

Sửa tới sửa lui, mà nội dung trên blog thì “nghèo nàng”
Nhưng thật ra, chúng ta cần tập trung vào điều cơ bản nhất và quan trọng nhất.
Đó là trả lời câu hỏi sau:
LÀM SAO
ĐỂ CÓ NỘI DUNG CHẤT LƯỢNG?
LÀM SAO ĐỂ NHIỀU NGƯỜI THẤY NỘI DUNG, SẢN PHẨM CỦA BẠN?
Câu trả là đơn giản à:
Hãy chọn những ngách thuộc về chuyên môn, sở thích của bạn

Hãy làm nội dung (viết bài, hình ảnh, video) chuyên sâu và đăng lên blog, fb hay tiktok.
Điều này có thể mở ra TIỀM NĂNG THU HÚT KHÁCH HÀNG TIỀM NĂNG và TẠO DỰNG SỰ NGHIỆP RIÊNG trên internet

Nếu bạn chưa biết bắt đầu từ đâu, để lại cmt “TÔI CẦN” bên dưới, mình sẽ hướng dẫn thêm cho bạn

Bài viết tương tự

Back