Share Kéo traffic từ social: NGÁCH THÚ CƯNG Ở MỸ

duyne123

Well-known member
Ở phương Tây thường có câu: "Trẻ em, phụ nữ, chó rồi mới tới đàn ông". Trên khía cạnh xã hội thì chắc nó chỉ là 1 câu nói đùa, còn ở khía cạnh MMO thì chắc là chuẩn 100%.
Mặc dù các thầy thường khuyên bạn chọn ngách nhỏ, ít cạnh tranh cho dễ làm, nhưng mình nghĩ điều này còn phụ thuộc vào cách kéo Traffic. Nếu xác định là làm SEO thì chọn ngách nhỏ là đúng. Còn nếu đã kéo traffic từ Social thì ngách càng to, càng đại chúng càng tốt. Ví dụ như Hot News, Pets, Showbiz, Drama...
Công thức Fanpage -> Website -> GA ( hoặc platform khác) vẫn sẽ áp dụng và thực sự "tạo ra nguồn thu nhập thụ động" trong 1 thời gian dài nữa. Mình từng xem Affiliate là tay phải, GA là tay trái có điều với trình trạng chết Ads, die Page như hiện tại, chắc phải có sự dịch chuyển dần.
Ngày xưa đăng các bài kiểu này thường bị khịa kiểu "mỡ đấy mà húp", "vài bữa ăn limit ấy mà".. Nhưng tư duy mình muốn nói ở đây là tư duy về kéo traffic, GA hay Migid chỉ là bước sau cùng, nó ko quá quan trọng và cũng ko việc gì phải thần thánh nó lên cả.
CÓ TRAFFIC LÀ CÓ TẤT CẢ.

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

@hoinach000 Chặn thì mở ko sao đâu. Đưa nhiều mới sợ hoặc website kiểu dạng lừa đảo, virus mới sợ chứ bình thường thì ko lo lắm đâu.

1. Reup short cho lên nhanh, rồi đăng vào tab cộng đồng
2. làm content hoặc bán content, vừa kiếm $ youtube, vừa có cộng đồng đăng kéo link
(short nếu view cao nhiều khi còn được quỹ short nữa, tháng vừa rồi em reup mà vẫn đc đấy :3)

Bài viết tương tự

Back