Share Kinh nghiệm làm Google Adsense, về tài khoản, traffic, CTR, CPC,...

@sessama dạ em cảm ơn anh nhiều, em còn 1 thắc mắc CTR mức 15%, nên cài hiển thị ads dạng css thuộc tính "opacity: 0" không anh, hay nên để ads hiển thị tự nhiên trên các tab block của ad inserter pro.

Cảm ơn anh bài chất lượng quá. Cho em hỏi sau khi đã nghiên cứu key (semrush pro) và ở mức very easy rồi sau đó tiến hành viết bài đạt khoảng 80/100 điểm rank math, chờ index google, sau đó làm gì để có thể tìm kiếm ra bài của mình với key đã viết đó ạ. Tăng traffic đổ vào bài đó hay chờ time 3-6 tháng ạ. Em cảm ơn anh nhìu ạ

@mrobot245 1. Về phần nghiên cứu key thì e đừng quan tâm điểm làm gì. Nó chỉ là tool mình dùng để tham khảo độ khó thị trường thôi nhưng nó ko phải cứ báo very easy là dễ làm. Dễ hay khó nó tùy thuộc vào rất nhiều yếu tố khác. Này liên quan tới Seo nên ko thể nói hết chỉ trong vài dòng được. Nhưng e có thể tìm hiểu về topic, authority và nếu Seo thì hãy ráng viết phủ chủ đề của topic (theo cả chiều ngang và chiều sâu).
2. Điểm Rankmatch cũng tương tự ở trên, a ko quan tâm điểm số đó làm gì nó cũng chỉ là công cụ cho e tham khảo. Nội dung trong bài e cứ ráng viết tự nhiên và chất lượng nhất có thể. Điểm đó ko cần xanh cũng top bình thường. Quan trọng là nội dung e viết cho người dùng đọc hấp dẫn. Nhưng hiện tại GG đang ưu tiên cho brand. Domain có trust brand là có tất cả nên e cố gắng làm tốt khâu backlink, Pr domajn sao cho trust, chú ý yếu tố EEAT.
3. Traffic thì vì câu e hỏi nó quá basic nên a đoán e chắc chưa rành về làm web lẫn làm Seo nên giai đoạn này e cứ tập trung làm tốt khâu nội dung, khâu onpage, onsite, technical và khâu offpage đi đã nhé. Traffic sẽ có khi e làm tốt các yếu tố a vừa nói. Sau đó em muốn kéo traffic thì tính sau.

Bài viết tương tự

Back