Share CÓ LẼ NÊN TỪ BỎ FACEBOOK ADS THÔI

Ads lúc này lúc kia, bạn phải nói cho giám đốc nó hiểu, chứ k phải ngồi đó mà ăn chửi, văn hay thế mà k viết mall tế giám đốc 1 trận :v

Chỉ nghe bọn ads đông y cải tà quy chánh về chạy sạch. Chư khi đã có kĩ năng, kiểm soát chi phí, quản lý tài khoản rồi thì ít thấy thằng nào bỏ nghề ads lắm. Dù nát vẫn ra được tiền, chỉ là bạn đi theo lối mòn và không học hỏi thôi. Lúc bão nhất thì vẫn có người chạy được, lúc bình thường vẫn có người k chạy được.

Ai làm việc công ty mới biết quy trình lấy tiền từ kế toán nó phức tạp vkl ra chứ ko phải nói cái là được liền. Nó luôn đi từ 1 bản đề xuất, phân tích đủ các kiểu rồi đi thêm 3 4 chữ ký, từ chữ kí trưởng phòng, chữ ký giám đốc khối văn phòng, rồi tới giám đốc đại lý rồi cuối cùng là giám đốc tài chính. Lúc nghiệm thu cũng tương tự, và tất cả đều phải có hóa đơn, chứng từ rõ ràng. Mấy ông cứ bảo mua via, mua bm dễ mà nhưng mấy cái đó nó chỉ đơn giản khi các ông làm cho cá nhân hoặc công ty nhỏ. Anyway, hiện tại đã nghỉ hẳn và cảm thấy nhẹ nhõm, ai ở lại thì cứ ở lại, ai đi cứ đi. Có nhiều công ty, ngành nghề nó phụ thuộc vào Ads rất nhiều, chứ đa kênh với traffic tự nhiên thì ai mà chả muốn. Bao nhiêu cái đầu, bao nhiêu phòng ban ko lẽ ko nhìn ra được, nhưng có những cái ko phải cứ nói là làm được liền. Mấy thầy bà cứ lí thuyết suông, nào là SEO, nào là Google Ads, nào là Zalo Ads, toàn lý thuyết mõm. FB vẫn là số 1 đối với nhiều ngành ngề lĩnh vực.

"tạo máy ảo vmware" mình cũng định có ý điịnh này nhưng nó ko hề fake dc ip nhé vì cũng hỏi khá nhiều ng rồi! muốn ẩn fake ip thì khá khoai mình nghe nói thuê ip các thứ cũng khá tốn tiền. thời điểm này hay sắp tới sẽ càng ngày càng khó vì nhiều trick tool lách v...v... lên mình nghĩ vứt cmn cái QC face đi thay vì thế bác cố gắng chuyển sang google ads nhưng cũng ko quá khả quan lắm. nói chung chạy ads ở VN càng ngày càng chán béo mỗi bọn SP face bán via bm tool v...v...

Tiêu ngân sách của cty có cái mệt não của người làm thuê, tiêu ngân sách của mình thì mệt não kiểu của mình. Ads đắt, page chết, tk chết.. nản thật sự luôn 😂

E chả hiểu gì nh cũng đọc hết 1 lượt ạ🥲 Khó khăn chồng chất bảo sao không thấy khách hàng đâu🥲🥲🥲

Bài viết tương tự

Back