Share VÀI TRẢI NGHIỆM KHI XÂY DỰNG FANPAGE VÀ LÀM MMO VỚI FANPAGE

ralphret

Well-known member
Khác với đa số anh em trong nhóm MMO, mình có một hướng đi hơi khác bọt. Mình làm về xây dựng community fanpage/group và booking F&B Brands, hiện đã đủ sức process thêm phần production (quay/chụp + ghép voice review) tại Hà Nội. Mình còn tận dụng cả story fanpage làm Affiliate Ecomobi nữa
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
thu nhập một tháng cũng khá phết ko phải vừa.

Nay mình xin chia sẻ lại một vài câu chuyện thú vị xảy đến khi mình xây page, làm Branding cho khách và một vài dự án triển vọng khác
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Gồm 5 story tất cả:

• Story 1: Sau cơn bão tố trời lại sáng chói chang
  • Story 2: Thương vụ "Chủ quán bò đạo vàng"
  • Story 3: Thương vụ Cá hộp Sa Ba và "tấm chiếu chưa trải"
  • Story 4: Thương vụ Cơm ăn liền Bibigo và Cover Job hé mở
  • Story 5: Thu voice review - tingting Job về đều

----------
Story 1:

SAU CƠN BÃO TỐ TRỜI LẠI SÁNG CHÓI CHANG

Mẩu chuyện đầu tiên là kỷ niệm diệu kỳ nhất mà mình có được trong thời điểm nhức nhối khi xây fanpage!

Vâng! Lần đầu fanpage bị ăn gậy cộng đồng, chết lâm sàng 6 tháng vì đó là con page to nhất trong hệ thống page mà mình xây lúc đó, cỡ 230k follow, tưởng chừng như vô vọng ko thể cứu vãn được nữa, chuẩn bị sẵn tâm thế rời xa, sold out em nó với giá ra đi 100đ/like. Mình nhớ như in cái đêm trước ngày chia ly, mình đã cẩn thận edit một chiếc video với những thước scenes ngon lịm hút mắt, caption funny đang thông dụng bấy giờ là “Và e đếch cần gì ngoài ăn” (Cái thời bài của anh Đen Vâu đang nổi như cồn, 7749 tam sao thất bản content) và nhắn người anh partner là:
“Anh ơi chọn giờ hoàng đạo anh nhấn air rồi rao bán nhé, duyên đến duyên đi âu cũng là cái số."
Thế mà ngày hôm sau em nó lên xu hướng. View, like, follow nhảy tanh tách, comment ào ạt, độ lây sang cả mấy video cũ hơn nữa. Không còn niềm hạnh phúc nào lớn lao hơn, em Page của tôi đã hồi sinh rồi.

Back lại một chút, trong thời gian page dấu yêu nhất bị toang, mình có phát triển thêm 1 fanpage khác lĩnh vực tương tự do đang đà content, nguồn có nhiều, tiết lộ là hiện tại bây giờ e nó còn to gấp rưỡi em page ăn gậy này. Song tất nhiên cái cảm giác buồn thấu xương, cắt da cắt thịt, kiểu đứa con đẻ bị chết yểu ấy vẫn chưa hề dứt. Thì, được vài bạn nhắn tin hỏi han admin sao ko đăng bài nữa và an ủi vỗ về.

Trong đó có 1 bạn nam khá đặc biệt :))) hình như tên Tuấn Tú, hoặc là do em ấy tốt nên mình nghĩ tên em chắc cũng đẹp. Ui xồi ôi nhắn tin với page, nch niềm nở, rất nhanh nên mình cũng tung hứng, kể khổ, than thở rất nhiệt tình. Đến nỗi ko nhớ diễn biến cuộc hội thoại phát triển hay ho mức độ nào mà mình được cu cậu “phím” cho hẳn 2kg hàu tươi (bỏ vỏ) ướp sẵn gia vị ship free tận nơi
2kg hàu bỏ vỏ mn phải tưởng tượng là nó nhiều đến độ nào, ăn 1 con hàu nướng mỡ hành nguyên con nguyên vỏ 5-7 miếng thôi đã ngấy rồi. Giờ 2 ký mà ướp sẵn không giải quyết trong 2-3 ngày có mà đưa vô “waste basket”. Trên HN thì hàu đắt chứ dưới Quảng Ninh công nhận rẻ như cho
Thằng cu nó lại còn nhà gần biển, thế éo nào 2 đứa nch đúng hôm nhà nó liên hoan ăn nướng nhậu mà ướp nhiều hàu quá ăn không hết, nó thó đc 2 ký gửi xe khách lên cho admin :))). Ulatroi!

Đấy là chuyện thứ nhất, tình huống thứ 2 thì… ờ thì là mình cũng dạng con gái nhà lành, lần đầu đưa số giai lạ nhận quà phương xa, rén là điều bình thường, mình còn hoang mang đến độ tưởng tượng ra viễn cảnh đi tới chỗ vành đai 3 gần bến xe Mỹ Đình, chờ xe đến rồi nó mở cửa ra, thằng lơ xe nó tóm rồi bắt cóc luôn, ko về đc với thầy u và 2 em nữa :)) Search sẵn mấy chiêu thức tự vệ đề phòng tình huống tiêu cực bất ngờ ập đến. Mình còn nhắn tin cho chị bạn thân bảo là: “chị ơi e cbi đi lấy hàu, tầm 1-2 tiếng nữa mà c nhắn tin hoặc gọi đt ko thấy e nhấc máy là báo công an luôn nhé”.

Xin lỗi em giai vì đã hoài nghi lòng tốt của em. Cái thùng xốp đựng được chít băng dính cẩn thận lắm, bên trong còn đổ đầy đá lạnh để giữ cho hàu không bị hấp hơi, lên mùi khi bọc trong 3 lớp túi nilon kín mít. Ấy thế mà, sau đó, mình quên mịa ko lưu số cậu chàng. Hu thế là mất toi contact Hàu ngon tươi xịn để mời chúng bạn.

Bonus thêm xíu hay ho
Mang sang nhà chị bạn ăn, thì hôm sau con bé ở cùng nhà ấy bị dị ứng hàu nổi mẩn đỏ hết cả mặt với người. Ăn được bữa hàu, bay trăm lít thuốc =))) Fin story 1.

----------

Story 2:
THƯƠNG VỤ “CHỦ QUÁN BÒ ĐẠO VÀNG”

Đây đến lúc này là có nền tảng ngon xịn để nhận booking từ brand F&B rồi hiu hiu. 2 anh em mỗi người một việc, hỗ trợ nhau rồi ăn chia cũng ấm lắm. Con Covid có hoành hành mấy thì vẫn cứ là ko thừa thì đủ.

Một ngày đẹp trời, có bạn khách xinh đẹp tên T chốt deal nhanh gọn lẹ với thỉnh cầu:

- Chị ơi viết cho e content nó đề cập đến thật nhiều vàng nhé, tại dạo này cái này đang hot ấy, chủ quán thịt nướng ấy đeo vàng rủng rỉnh trên người, bonus thêm vài thông tin như view bờ kè thoáng mát, bãi gửi xe rộng rãi, bán xuyên Tết giá không tăng, đồ nướng thơm ngon nêm ướp đậm đà, chấm sốt trứng muối & sốt phô mai béo ngậy đỉnh của chóp. Lên cho em sớm nhất có thể ạ.
- Okie có luôn còn ten trong ngày hôm sau nha. Có thể đăng trong ngày kia thì e chọn khung giờ cao điểm 11h trưa hay 20h tối nào?
- Dạ vâng 20h nha chị!
- Okie em (đấy ai cũng như em có phải là yêu luôn ko)

Ừa chuyện sẽ chả có gì đâu cho đến ngày hôm sau một pha đi tiền tốc độ đến từ vị trí brand B đã đưa chúng tôi vào thế khó. Gửi content + ảnh + đi tiền luôn + air bài vào buổi sáng trùng ngày với bé Tuyền. Tiền trao cháo múc nhanh như chớp này ai chả sướng :))) thôi xong quên luôn cả check content ra sao rồi, copy y nguyên lên lịch rồi đi ngủ. Như đánh hơi được điềm dữ, tối muộn hôm ấy, nghĩ thế nào tự dưng tôi lại chồm dậy vì thấy có gì đó sai sai. Ừ đọc lướt qua content kia nhớ mang máng có câu đầu: cô chủ “đạo” vàng, nhìn cô đeo mà choáng ngợp =))) Ui lại đeo vàng ạ? Sao trùng hợp dị thường thế nhỉ… Tôi zalo call ngay cho pát nờ (ổng công tác ở SG):
- Anh ơi a check giúp e đường Hoàng Sa với đường Trần Văn Đang có gần nhau không, e thấy ở cùng Q3 nè? “Hoang mang - ing”
Check xong ông bảo:
- Toang rồi e ơi 2 quán cách nhau hơn chục mét.

Ulatroi! Cũng xin là lạy cụ, 1 quán Bò Ba Đô (má cái agency kia nó viết content kiểu gì ko có mention tên quán to ở đẩu, chỉ có nhỏ nhắn cùng địa chỉ ở chân bài viết...) và 1 quán Bò Ba Lão, cơ duyên nào lại cùng book trên một fanpage cụa em lại còn một sáng một chiều
Nếu ace ko biết thì trong hợp đồng khoán việc với agency thường có một phần là:

“cam kết không quảng cáo cho đối thủ cạnh tranh của nhãn hàng trong vòng từ một đến ba tháng kể từ khi hoàn thành nghĩa vụ đăng bài. Nếu vi phạm, mức bồi thường có thể từ 50% đến 100% giá trị HĐ”.

Bây giờ ko cần biết có chung một chủ hay không nhưng rõ là 2 quán này là enemy rồi còn đâu =)))? Cái tình thế bây giờ là ko muốn mất kèo vì lý do củ chuối này thì phải xử lý sao ạ?

Ừ đây xử lý như này là toẹt vời nhất, chịu thiệt một tí nhưng giữ quan hệ còn dễ đi lại sau này. Thé là ông anh tôi lại cất công gọi điện khéo léo bảo bé T chuyển sang đăng fanpage còn lại (page này giá cao hơn) nhưng chúng tôi vẫn giữ nguyên giá và cam kết tiếp cận. Lươn 1 xíu là brand kia cọc tiền trước, ký hợp đồng còn e chưa có cọc, mà họ đăng trước e đăng sau thì chỉ có thiệt em thôi, nên là anh tính cho cách này thuận cả 2 bên và bọn anh cũng ko tăng giá. Con bé nó đồng ý luôn. Một pha hú hồn thật sự. Làm chả đc mấy lại còn đền hợp đồng thì ốm cái thân!

----------
Story 3:
THƯƠNG VỤ CÁ HỘP SABA VÀ “TẤM CHIẾU CHƯA TRẢI”

Nồm na là cái Brand này nó đưa brief:
  • Bên agency mình gửi list video các tiktoker đã tham gia cuộc thi thử thách nấu món ngon ba miền với Sa Ba mẫu mới hộp cao hơn, cá to hơn, nhiều sốt cà chua hơn.
  • Page giúp mình cắt ghép edit video đơn giản nhé. Nó gửi link sang (ông Partner lúc này chả hiểu bận gì lặn mất tăm, để mình con em thơ ứng biến tình hình hu)

Ừ bạn nhưng trong báo giá bên mình chỉ nhận viết content free thôi, nếu edit đơn giản thì mình có thể làm được, giá xê dịch + 300k nhá bạn, tầm 2 ngày sau có hàng. Nhanh nhảu quá nên tôi đã nghĩ chiếc video này dễ thực thi lắm mà quên khuấy 1 số chi tiết quan trọng làm nên giá trị của video đó mịa.

Hôm sau, vướng khá nhiều task trong cty nên t quyết định ném cho con em dì zai nờ cùng team, e ơi c có cái video này edit cũng dễ
e làm như này… chốt 300k đc khum e, chị pay tingting nóng bỏng tay luôn. Xem xong nó nhắn như này:

- =))) Chị ơi! Chỗ quen biết, em nói thật cái này người ngoài còn lấy 2tr, em làm cho chị thì có thể xông xênh 1tr7 được. Chứ 250k chỉ là cắt ghép cơ bản thôi ý, làm gì có mấy cái hiệu ứng ảo lòi này… E còn đang có 2 job outsource 2tr còn chưa làm xong đây.

Á à! Thanh niên giàu ngầm thế mà chả thấy khao các chị cốc KOI THÉ bao giờ

Ôi vãi khoan @@ Nước này mình đi sai thật rồi :))) Nhìn lại thì đúng thật, riêng phần nền video đã là một cái hình thiết kế của brand, đoạn mở đầu vào thì hiệu ứng tên cuộc thi 3D hiện ra lấp lánh bóng bẩy, rồi xoẹt xoẹt các video thay nhau lướt qua cũng đầy tính “nghệ”. Cả một rổ effect tùm lum trong chiếc video mẫu, tôi ngáo cỡ nào mà chốt 300 cành vậy trời. Amen! Giờ đi gọi cấp cứu từ người anh thôi.

Má ổng rep:
- Đúng là em mình, anh mới vắng có tí mà đã ra chuyện rồi! Cái video này ko phải edit đơn giản đâu, nó là dạng motion video, dùng AE đó, creative making rồi chứ simple edit chỗ nào… Cái này min cũng tầm 800k ít nhất 3 ngày trả hàng. Cô deal kiểu gì mà 2 ngày… liều thế! Giờ tính sao? Ko nhờ đứa khác hộ được à, con bé hay quay cho e thì sao?”
- Anh bị điê_n à? :((( giờ e mà báo nó giá này có mà muối mặt, a muốn e phải sống sao… Thôi cứu em, tầm chiếu chưa trải huhu...
- Ờ để xem…
- Nghĩ lý do gì để từ chối edit giúp e, chỉ nhận đăng bài thôi plz :))) à e nghĩ cho luôn nè! Báo design bên mình tiếp xúc trực tiếp ca F0, vào khu cách ly tập trung rồi
ko mang theo thiết bị gì hỗ trợ làm video được cho nên bên mình xin từ chối nhận edit ạ, bạn báo lại brand giúp mình nhé + hiện tại đúng lịch thì vẫn nhận đc video có sẵn. Bên mình vẫn hỗ trợ caption như thường…
- Nhận rồi thì như thế ko hay! Mình vẫn cần tỏ ra là mình đang cố gắng tìm cách khỏa lấp tình huống ko như ý này… Chốt ko nhận edit rồi chứ gì, mất job cũng ko tiếc chứ gì… Okie ngồi im để anh!

Vâng ngồi im luôn và thả tym =)). Đỉnh quá anh. Ổng báo:
“Tình hình có chút thay đổi do sự cố ngoài ý muốn, designer bên mình mới báo phải đi cách ly tập trung, ko mang theo máy để làm nên mình sẽ cố gắng tìm design khác thay thế nhanh nhất cho bạn trong vòng 24h. Trường hợp xấu nhất có thể là ko tìm đc thì bên Q chủ động tìm người làm video cho kịp đăng bài trên page nhé hoặc không thì bên mình xin phép được hợp tác với bạn và brand trong dự án sau ạ.”

Và 24h sau là anh tôi bình tĩnh báo ko thể tìm đc rồi. Agency tất nhiên họ cũng ko thể làm gì hơn. Nhưng kèo vẫn còn đó. Thế là 5 ngày sau các bạn mới quay lại nhắn: “Trang ơi! Bên mình tìm đc ng làm video rồi, mình gửi! Bạn lên caption để mk gửi brand duyệt nhé, thăn kiu.”

Với trình độ chém bão thượng thừa
mấy cái caption sao mà gây khó dễ đc tôi. Cơ mà xem cái video bên Q gửi mà tui muốn cười :))) ẻ. Trời ơi! Cái video nó còn edit tệ hơn video tui lên hàng ngày trên page … Thế mà bạn nhỡ lòng nào đưa tui coi cái video mẫu dã man effect vậy… tổn thương!

Sau 2 story trên, mình cũng muốn bày tỏ niềm cảm kích khôn cùng với người anh cả chuyên “gánh tạ” em út này =)). Tuy hoàn cảnh gia đình anh có hơi éo le, nhưng anh được cái giỏi giang toẹt vời, CEO marketing của 1 bệnh viện thẩm mỹ, master Facebook ads và deal hợp đồng, ko chơi coin bay mất mấy trăm triệu là cũng giàu có rồi đấy
hihi. Người đàn ông hàng ngày gặp gỡ bao nhiêu khách hàng, mắng chửi nhân viên như cơm bữa thế mà vẫn hiền dịu, “chịu trận” trước con em ngáo đá, thi thoảng hay sửng cồ, giận cá chém thớt
I Adore you so so much! Fin story 3.

----------
Story 4:
THƯƠNG VỤ CƠM ĂN LIỀN BIBIGO VÀ CÁNH CỬA COVER HÉ MỞ!

Cái này thì ko có gì kịch tính lắm :))) Chỉ là mình hơi a cay một tí. Book 2 page của mình Pr cho ca khúc Cơm Nhà Lành của Jaykii - Cơm ăn liền Bibigo có Park Seo Joon oppa làm đại sứ thương hiệu.

SOW:
  • Video Agency tự cắt sẵn
  • Page chỉ cần hỗ trợ viết caption: đảm bảo nội dung có nhắc đến Phó Chủ tịch là gương mặt thương hiệu và ca khúc của anh Jaykii là được.

Đấy thế cơ mà! Viết 2 cái caption đầy tâm ý cho Idol Park và Jaykii nộp bài tự tin :)))) xong ko được duyệt cái nào. Ulatroi! Dám phủi phui văn hay chữ tốt của ta… quỳ xuống!

Nội tâm gào thét vậy thôi chứ mình ko manh động như vậy, ace đừng hiểu lầm! Một điều nhịn chín điều lành! Với cả t ko thích lần book này xíu nào vì Brand đẩy nhiều page 1 lúc quá, mục đích là kéo view về cho video trên Youtube, mà cắt có 2 short video reuse trên một giàn fanpage khủng. Riêng con Hóng Hớt Showbiz đã ăn 3 post gồm:
  • Post 1: Tin đồn (thu hút dư luận)
  • Post 2: Đưa ra đáp án cho nhân vật trung tâm của tin đồn (Park Seo Joon)
  • Post 3: Cắt nhạc và Pr thôi (Pr Theme Song)

Lại còn đăng trước page mình :((( thế là 2 video flop kinh, ads bồi đắt kinh hoàng.
Thôi dừng than! Chuyển chủ đề, ý là tôi thấy cái bài hát CNL cũng catchy dễ thuộc lắm, tôi muốn cover sure. Cơ mà muốn có beat xịn thì cần phải đong đưa. Nên sau khi trả thông số bài đăng xong, tôi đánh tiếng hỏi bạn Account D:
- Bạn ơi ko biết brand có cho xin Official Beat bài CNL để cover ko nhỉ? Mình thấy bài này hay mà dễ thuộc … Bạn hỏi giúp mình với nhé
- Oke để mình thử hỏi cho xem nha…
(30p sau)
- Page có dùng bản cover đó để đăng lên đâu ko Tr?
- À ko! Mình cover vui thôi! Nếu brand muốn thì mình có thể lồng ghép bản cover vào làm nhạc nền cho 1 video quay chụp Pr Cơm Bibigo chả hạn, cũng hay mà… Chứ mình ko đăng đàn bừa đâu.
- Có kênh youtube cover hay đăng nhạc trên đâu không cho tui coi nèo?
- Mình cũng ko có thu hẳn hoi nên chất lượng âm thanh video cũng tàm thôi, mk thu bằng IP là chính (nhưng vẫn tự giác gửi link youtube channel và link fb cá nhân =)))
(30p sau)
- D bảo, Trang có muốn nhận job cover ko? Nao có tui bắn cho…
- Ô có cả job này cơ à bạn, được thế thì tốt quá! Từ trước đến giờ mình luôn mong được 1 cái job như này!
- Ừa cty D làm cả sản xuất nhạc cho các đơn vị có nhu cầu mà…
- Có sẵn lyrics để hát theo thì được chứ phần sáng tác, chế nhạc thì mình cũng ko tự tin lắm… Cơ mà có cơ hội sẽ thử xem sao
- Oke chốt thế ná! Noted! Mình đi báo kế toán nghiệm thu đây. Confirm giúp mình qua mail nha. Trước trưa thứ 7 để bên mình kịp đi lệnh pay đúng hạn cho Page.

Đấy túm cái váy là :)) Có New Job rồi. Sướng ứ chịu được. (Cơ mà ko xin đc beat CNL)

----------
Story 5:
THU VOICE REVIEW - TINGTING JOB VỀ ĐỀU

Ko thể nhận video/ảnh sẵn đăng mãi được, giá trị của mình trước các brand ngoài ở mặt tương tác thật thì còn nằm ở sản phẩm production có chỉn chu, chất lượng ko. Và tất nhiên cần đóng góp to lớn từ team quay/chụp + kịch bản voice + voice + content post + model…

Mình thu voice bằng IP 12 promax - con máy này mình may mắn trúng giải top 2 đua top tân binh Affiliate có mức tăng trưởng doanh số cao nhất Shopee tháng 8. Đúng là chó ngáp phải ruồi. Kiểu xét tỉ lệ M2/M1 thì M1 của mình bằng 1/7 do mình tình cờ phát sinh đúng 1 đơn hàng Shopee trong vòng 7 ngày theo điều kiện 1. Thế là không khác gì đơn được buff x7 lần phải ko nào :))). Hồi ấy còn ham cái chính sách Cost Per Unique Click của Lazada nên mới được pha ăn may khó đỡ này. Đang ngồi làm tự dưng một chị bên AM chat vô group:

• Ô bên mình có KOL nào mà đứng top 1 của Shopee cuộc đua số 2 này, ai PIC bạn này thế cho biết quý danh với. Hiệu số cách xa các bạn phía sau nhiều ghê luôn.
  • Ối dồi ôi! Phật độ chúng sanh :)))) Là em chính là em chị ơi!

Mừng gớt nước mắt và cười rụng rời. Lúc có kết quả chính thức thì mình tụt hạng 2 rồi. Từ lúc làm Aff và có đả qua nhiều chương trình đua thì mình chưa thấy quy mô giải thưởng đua top nào của Shopee to như hồi ấy nữa, top 1 top 2 được IP 12 Pro max bản 128G cỡ 28tr - 29tr cơ mà
Hồi ấy rủng rỉnh thì mình đã thêm vài triệu để mua bản 256G.

Mình là nhân viên và cũng làm Affiliate qua Ecomobi luôn từ tháng 07.2021, vào công ty, kiến thức Affiliate của mình là một số không tròn trĩnh. Song tất nhiên vào là phải học hỏi để có thể từ thử việc leo lên chính thức, từ non tơ thành master, thành “trùm” của cộng đồng Publisher & KOL Ecomobi được.

Thật ra tầm nửa năm trước thời điểm vào cty, fanpage mình có được sales Affiliate Shopee inbox ngỏ ý hợp tác làm AM rồi. Tuy nhiên, bấy giờ mình chưa hiểu luật chơi AM như nào, cứ nghĩ đặt link nào phải bán đúng sản phẩm đó mới được huê hồng. Song mình còn hỏi bạn ấy một câu mà đến bây giờ nghĩ lại mk còn cảm thấy hơi ko có thiện cảm. Đó là: “mình ko đặt link trên caption, mình đặt dưới comment có được ko?” Bạn ấy bảo phải đặt trên caption mới được tính. Cảm ơn bạn câu nói này đã giúp mình dứt khoát từ chối bạn vì mình quan trọng view và performance của page để phục vụ booking brand hơn là một thứ gì đó quá mới mẻ, mơ hồ về lợi nhuận mà lại muốn ghì chết page mình ngay từ thời điểm đặt link.

Gòi xong giờ về Ecomobi, mới vỡ ra được bao thứ quy luật. Mới biết mấy tiktoker review kiếm trăm triệu hàng tháng, mấy cái tụi fanpage giải trí như Top Comment, Beatvn nó đăng post câu hỏi xoáy, Q&A rồi đặt link đáp án dưới comment dạng link Shopee Affiliate là đều có lý do cả :))). Đấy giờ làm cả Booking + Affiliate + educate AM cho newbie luôn =)))

Đa di năng khum kaka? Thôi quay lại với chủ đề voice. Do là con nhà nòi phát thanh viên xứ Lạng nên mình cũng có 1 chút gọi là hồn trong giọng nói
Trộm vía, được một lần brand book thu voice mà họ khen voice rõ ràng lại còn trầm bổng, vui vẻ :))) Động lực càng to lớn, từ đó thu voice tự tin lắm. Mỗi tội sợ một việc là: một brand book đều đặn hàng tháng nhiều quá, hết mất con chữ để tuôn ra mà nói thôi. Các chị Account deal job thì thương em đừng thu voice nhiều quá :((((( chứ e ko có thêm được đồng nào từ voice cả huhu.

bạn ạ đi thi cái này khác gì thi Văn đại học đâu :)))) tôi phải tĩnh tâm lắm mới viết đc như này đó. Cảm thụ đi

Bài viết tương tự

Back