Share Tư duy kiếm tiền dành cho các bạn mới, còn hoang mang

namtran11

Member
Mình căn bản vốn lười, ít chia sẻ nhưng cũng học lóm từ các bạn ở đây, nên có đôi lời gửi các bạn mới, coi như nhận và cho đi - có khi đây cũng là bài duy nhất mình viết.
Mình biết tiếp thị liên kết khoảng 4 năm, ăn cơm cái nghề này tầm 2 năm, chính thức có thu nhập ổn định là 6 tháng cuối năm 2021. Nói mốc thời gian để các bạn hiểu rằng, không có cái gì dễ kiếm ở cái nghề này, nhưng khi biết cách làm, bạn luôn có thu nhập và thậm chí làm rất nhàn. Hiện tại mình chỉ làm việc khoảng 1 tiếng mỗi ngày và thu nhập từ ttlk khoảng 20tr mỗi tháng (chém tý cho có động lực).
Điều đầu tiên, các bạn đừng suy nghĩ cái nghề này có cái gì cao siêu, bản chất nó từ tên gọi, đó là tiếp thị sản phẩm (vật lý, sản phẩm số) bằng liên kết và ăn hoa hồng, hết. Hiểu đúng và làm đúng bạn nhé.
Điều thứ hai, muốn kiếm được tiền thì điều duy nhất bạn cần suy nghĩ là làm cách nào kiếm được lưu lượng truy cập với chi phí rẻ nhất có thể (bằng seo web, quảng cáo, bằng cơm, bằng mẹo lừa lọc các kiểu - nếu dám làm...)
Điều thứ ba, muốn kiếm thêm nhiều tiền, thì câu hỏi là làm cách nào để tối ưu chi phí. Đừng cho rằng thời gian làm việc là miễn phí bạn nhé, suy nghĩ lấy công làm lời chỉ khiến bạn kiếm vài đồng lẻ mà thôi. Có thời gian, bạn sẽ suy nghĩ được cái gọi là mẹo kiếm tiền (thứ mà ai cũng không cho bạn biết - và khi bạn biết thì cả làng đều biết).
Điều thứ tư, mình và bạn, đã ăn cơm nghề này. Chúng ta vừa là bạn, cũng là kẻ thù. Cũng DM, CC mỗi buổi sáng thức dậy thôi. Yêu lắm, cũng chó lắm bạn nhé.
Điều thứ năm, kiến thức là nền tảng giúp bạn thăng hoa khi thời điểm đến, nhưng cái khiến bạn kiếm được tiền là mất tiền, rất nhiều tiền và mất thời gian, sự trải nghiệm cho từng chiến dịch. Vì thế học ít thôi mà bắt tay vào làm đi, bạn mới có nhận thức đúng và chọn đúng ngách.
Điều thứ sáu, seo web không khả thi cho giai đoạn hiện nay, nó chỉ dành cho những người có kinh nghiệm thực chiến thật sự, quảng cáo mới là chân ái cho người mới, bằng cơm lại càng là người yêu đầu tiên và chi phí ít nhất để trải nghiệm kiếm tiền. Nếu làm mà không ra tiền, chán nản, bỏ luôn, bạn mất rất ít cả thời gian lẫn tiền bạc, làm qua cái khác mà kiếm ăn, đừng cố đấm ăn xôi.
Điều thứ bảy, chọn đúng số tiền bạn muốn kiếm trong cái nghề này. Như mình, mình hiện tại đã làm tự do, nhưng mình vẫn cho ttlk là nghề phụ và mình đầu tư thời gian và tiền bạc cho nó ít hơn so với nghề chính, mặc dù nó cho mình thu nhập cao hơn rất nhiều. Năm 2021, ttlk rất thăng hoa nhưng kiếm tiền là việc cả đời bạn nhé. Còn bạn nghiêm túc với mục tiêu kiếm 100tr mỗi tháng, hãy dành tất cả thời gian, vì lươn ươn chỉ khiến bạn mệt mõi và không đạt dc gì hết. Đây vốn là miếng bánh lợi nhuận khổng lồ, bạn giỏi bạn có tất, mọi người chia nhau phần còn lại.
Điều thứ tám, nghề này rất bạc bẽo, bạn phải dùng tiền của chính mình để thử thị trường cho các công ty, nên cty nào uy tín thì mình chơi, cái nào ra tiền thì mình làm cho tới, cái nào lỗ, dừng ngay đừng luyến tiếc.
Điều thứ chín, ... Nói chung là ngồi cafe, nghĩ linh tinh rồi viết nên nó cũng không có dàn bài gì, viết vội, chúc các bạn mới kiếm được tiền nhé.

với mình ads vẫn là con đường nhanh nhất để ra hoa hồng, nhưng thực sự vẫn muốn build kênh bền vững, cái này rất khó.

Mọi ng đa số dang dùng nền tảng nào thế ạ ? E xem mấy nền tảng thì ít nhiều đều có phốt nọ phốt kia. Mong nhận được chia sẻ của mn e newbie ah

@domicw Bạn đọc thêm những bài viết của Admin Tín ở phần đáng chú ý nhé. Bài này mình viết về tư duy thôi, nên có phần ko rõ ràng lắm. Cơ bản là mình muốn nói, đừng học và áp dụng quá nhiều thứ, hãy giỏi 1 phương pháp duy nhất và tối ưu nó, bạn sẽ có tiền. Và bạn sẽ mất nhiều tiền và thời gian trước khi bạn học được cách kiếm tiền ở ngành này. Nếu chấp nhận những khó khăn của ngành, hãy tham gia, còn ghé ngang thôi thì nên dừng bước hoặc là kiếm dc bao nhiêu, vui bấy nhiêu. Chúc bạn thành công.

Cảm ơn anh ạ. À với người mới thì em nên mua host và domain ở đâu để làm WordPress ạ? Kinh phí em ko có nhiều nên em muốn tập viết những nội dung mình thích, từ đó mới xây dựng traffic dần dần ạ

@onbet88cc Mình cũng mới lập webiste mới bằng wordpress nè. Mình mua gói hosting 1 năm của HostArmada đang sale mạnh 70% chỉ có $3.59/mo, được kèm cả free domain 1 năm (Bạn mua hosting này là có wordpress trong đó luôn rồi). Nếu mua luôn 3 năm còn rẻ nữa, chỉ có $ 2.99/mo. Tính ra chỉ như chi cho cốc trà sữa, bát phở thôi ý. Bạn tham khảo ở đây.
Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
...

@onbet88cc wp thì host giá rẻ xài 1 thời gian cũng sẽ không ổn; còn nếu tập làm, bạn có thể chọn azdigi và tinohost, chọn gói rẻ nhất của họ là đủ để bạn làm rồi. Chúc bạn thành công. Còn domain thì chổ nào rẻ thì mình mua thôi, đừng mua chổ không uy tín là được.

Đúng là tín ngôn bất mỹ. Hy vọng các bạn mới đọc được những bài như vậy trước khi họ thò tay vào làm để không mất thời gian mà rút kinh nghiệm 1 đoạn đường đi khá là dàiiiiii 🙃. Thanks chủ post 💗💗💗💗

Mình thấy cộng đồng rất nhiều người giỏi khiến mình phải học hỏi, một bài chia sẻ rất thật cũng rất hay

Bài viết tương tự

Back