Hỏi Sao thấy nhiều anh em hay giấu nghề quá =))

Gr này có nhiều bài chia sẻ khá là hay, ngta share 1 phần kinh nghiệm cũng quý rồi còn lại phải dấu chứ show ra hết mất chén cơm thì làm sao!

đọc rồi phân tích coi cái nào thật cái nào ảo ma canada cái nào thật nhưng giờ ko làm đc. Phải có kiến thức chứ mình rối não lắm 😭

Group này là chia sẻ nhiều lắm rồi đó. Còn lại là tìm tòi tự đúc kết kinh nghiệm thêm. Chứ đòi người ta dốc hết ruột gan ra cho bạn ư? Bạn là ai? Bất luận là làm cái gì bản thân cũng phải tự nỗ lực chứ đưngg trông đợi người khác cầm tay chỉ việc

Người có nghề thật sự chẳng ai thèm giấu, vì có cầm tay chỉ việc thì cũng chưa chắc ông bằng hay hơn người ta được. Ông thấy đầu bếp chuyên ko? Cũng bao nhiêu đó phụ liệu, cũng cách nấu nướng như vậy, nhưng ko thực hành chục lần trăm lần, còn lâu ông mới nấu được như họ 😎

Common sense thôi mấy ông à. Cùng ngành nghề CNTT, cùng đi lên từ IT support, tui sau 3 năm lương lậu x3, đứa khác 8 10 năm vẫn lẹt đẹt 10 ~ 15tr, khác biệt ở chấp nhận thua chấp nhận thử thách đi lên vs chấp nhận ngồi mãi 1 nơi.

:))) Ủa cái nghề ra tiền bác muốn như nào, người ta bỏ bao công sức ra vất vả bao năm cày cuốc. Đọc chia sẻ để tăng kiến thức biết thêm nhiều điều hay, chứ ngồi đọc cũng học được nghề thì dễ quá. Xin lỗi mình có biết hay làm được gì mình cũng chẳng nói, rồi ai nuôi gia đình mình rồi ai cho mình ăn cơm. Con đường là tự mình bước đi chứ ai kéo xe chở mình đi nữa

Người ngoài chỉ đường đi cho là tốt rồi, còn muốn dốc toàn tâm thì 1 kèm 1 tiền học phí vài chục chai nha :v học phí cao mà cũng chỉ nắm cơ bản thôi đó =))

Bài viết tương tự

Back