Hỏi Nếu chạy affiliate cho vay tài chính thì có vi phạm pháp luật không ạ?

chapicoffeecp

Hi ace, Các ace cho e hỏi: Nếu chạy affiliate cho vai tài chính thì có bị vi phạm pháp luật không ạ ? Cảm ơn các ace!

Chưa đên lượt mình nhé,nếu đã vi pham thì bên net là người có giấy phep kd là người bị trước.

Theo mình ngĩ nó là nhu cầu.Mình làm net tài chính.Tu vân các net gặp khách hàng thì cũng nói thẳng.Lãi cao kh vay thì vay.Tư vấn vậy thì tỷ lệ thành công ko cao ,nhưng được cái mình thoải mái.Chứ những người đi vay các app bay giờ các bố an chơi,nat nợ rồi,Không thể vay được đâu thì mới tìm tới app.Cứ nghĩ như bạn thì họ ko vay mình sẽ vay người khác.

@queqweq bạn hiểu sai í r tất nhiên có cung có cầu. Ý là mình quảng cáo giới thiệu cho vay tài chính mà các app trên ai cx bt là vượt qá lãi suất trần nhà nước sẽ vi phạm pháp luật. Vậy nếu vô tình thì mình có bị vi phạm không ?

Không. Vi phạm chỉ khi nào cung cấp thông tin sai sự thật nhằm lôi kéo khách hàng, dụ dỗ đăng kí gói vay để ăn hh. Nhưng cũng chỉ bị hủy hết hh , nặng thì bay tài khoản.

Là trên báo đài nó nói về các app cho vay tài chính rồi mấy vụ đòi nợ thuê
Rồi đâm chém nhau loạn xạ lên ... ở đâu cũng có
Báo đài thì nó cứ ở đâu lùm xùm là nó lại đăng tin
Thế nhưng sự thật thì nó cũng khẳng định một điều là không biết ai đang đứng đằng sau các app tài chính đó.
Một là bề trên
Hai là một thế lực ngầm nào đó tai to mặt lớn mà bề trên cũng không có cửa để mà bước một ngón chân cái vào
Tiếp đến nữa là nếu xã hội mà thái bình thịnh trị ai cũng đi xe đạp thì ai cũng khỏe ko ai ốm đau ko phải mua xe mua nhà...
Đồng thời cũng ko cần mua xăng dầu...
Xã hội đó mới bất ổn
Vậy là mẹ của bề trên lại sinh ra mấy cái app cho vay tài chính này để cho nó nửa tối nửa sáng mới đúng bản chất của xã hội.
Nói đi nói lại là tôi cũng chả hiểu cái gì về vấn đề này đâu
Nhưng có một điều là nếu vi phạm pháp luật thì cũng ko đến lượt thằng viết content đâu.
Nếu mà vi phạm thì họ đã dẹp mấy cái app ngay từ trong trứng nước rồi.
Yên tâm mà làm đi nhá

Tin báo đài làm gì mấy bác ơi.
Cứ viết content làm chân rết cho app tài chính đi.
Nếu sử là nó sử thằng đứng đằng sau app đó cơ nhưng mà còn lâu lâu lắm các bác nhé
Nó vẫn tồn tại chứng tỏ là nó nhờn rồi
Nó là con của hoàng thượng rồi
Ai dám bắt con hoàng thượng hả giời 😅
Vớ vẩn thiên lôi triều đình nó lại quật ngược lại ấy chứ
Nhờ 😅

Bài viết tương tự

Back