Hỏi Làm affiliate mảng tài chính có ổn ko ạ?

Về cơ bản là ko vi phạm pháp luật, còn lương tâm thì tuỳ người thôi. Đói thì mài lương tâm đổi lương tháng, no rồi thì lấy lương tháng mua lại lương tâm

mấy cái app vay là cho vay nặng lãi, tín dụng đen, nhiều gd tán gia bại sản vì nó. Ở 1 khía cạnh nào đó, khi bạn làm thì có thể hiểu bạn đang gián tiếp tiếp tay cho tín dụng đen. Thu nhập của bạn nó cũng trích ra từ đơn hàng từ khách vay thành công chứ đâu ra....tùy góc nhìn và quan điểm mỗi người, mình nói quan điểm của mình như thế để bạn có cái nhìn đa chiều chứ ở đây ko có đúng sai.

@wanbi2222 vay "tín dụng" thì đều có quỹ rủi ro rồi, và thường các bank sẽ bán nợ cho công ty thu hồi nợ :))) chứ nghĩ mà ăn được của chúng nó

nói chung là tín dụng đen bên nào cũng lừa, bên cho vay thì giải ngân chậm, lãi suất lờ mờ, bên được vay thì trả chậm, giựt tiền ko trả. Mình đứng giữa trung gian nên cảm giác tội lỗi, áy náy, cảm giác như đi lừa lọc ng khác vì họ ko được hưởng đúng những thông tin bên cho vay đưa ra. Tốt nhất là tìm mảng khác để lòng thanh thản, nhẹ nhàng hơn 🤣🤣

Tự bạn cũng biết là nó thất đức rồi.Vì kiếm tiền mà nhắm mắt hại người khác, bạn nghĩ xem có tốt không

Nói chung là gián tiếp tiếp tay cho bọn app tín dụng đen, chai mặt thì làm, hệ lụy vẫn chưa biết , ko hẳn an toàn 100% đâu nha

Mình thấy mảng này các bạn kiếm đc rất nhiều. Nhưng với riêng cá nhân mình thì m lại né hẳn vì cảm thấy lương tâm k thoải mái. Chắc vì vậy mà chưa kiếm được nhiều 😂

Bài viết tương tự

Back