Hỏi Làm adsense thì nên dùng web bằng Wordpress hay Blogger

1: wp làm được đa cấu hình
2: bạn thấy "template" nhiều hơn vì bạn chưa hiểu được cốt lõi của 1 cái website kiếm tiền chủ động😁
3. Thuần news thì k cần bận tâm cấu hình, cơ bản 1 core 2GB ram là chạy phà phà

bao năm nay xài Blogger vẫn an tâm 🙂 nếu tự tin và am hiểu về plugin, bảo mật WP thì xài WP, còn ko thì blog vừa nhẹ vừa phẻ lại free :v
Theme Blog đẹp chả khác j wp, thậm chí có cái còn đẹp hơn :3

Wordpress nó tối ưu seo nhất rồi
Blog thì lởm hơn
Cùng 1 chủ đề , content thì wordpress sẽ lên dễ hơn blog .
Còn nếu paid traffic thì cái nào cũng như nhau 😆

Blogspot bị hạn chế nhiều lắm, wordpress nhiều tính năng mà chuyên nghiệp. Lên eduexpress.vn mua theme plugin rẻ bèo 10k/theme plugin

nó giống như việc bạn đi ở nhờ nhà ông chú khó tính với việc bạn tự bỏ tiền ra mua nhà ấy.
- hôm nào khó tính là đuổi bản ra đường, nhà người ta bạn ko có quyền gì cả chỉ ở nhờ thôi.
- còn bạn mua nhà thì bạn muốn đập đi thì đập - đẹp hay xấu là do bạn decor.
Mua host thì bạn có thể tham khảo Azdigi ( VN) còn nc ngoài thì có thể dùng hawkhost hoặc vps thì vultr.
Tất cả các bên đều cho phép bạn nang cấp gói - lúc đầu nên dùng gói nhỏ thôi sau này nếu web phát triển có doanh thu thì hay nâng cấp lên gói bự cũng chưa muộn.

Mới tập tành thì bác dùng blog, về sau thì nâng cấp lên wp sau, theme thì bác nên dùng newspaper (theo lời khuyên của bác Tín và em thấy nó rất ổn nha)

Blog thì free host, bác dùng để làm quen trc, về sau sang wp thì cứ dùng từ gói rẻ nhất rồi năng cấp dần lên là đẹp
Phí dùng wp sẽ có domain (199-299k), host (gói nhỏ nhất 300MB là 15k/ tháng), theme newspaper là 59$ (khoảng 1 củ 4)

Bài viết tương tự

Back