Hỏi Làm adsense thì nên dùng web bằng Wordpress hay Blogger

stephanie3

Các bác đang chơi GA cho e hỏi web site các bác dựng bằng Wordpress hay Blogger. Đâu là lí do các bác sử dụng nền tảng đó?
Chiều nay e vừa dựng xong web bằng wordpress thì phát hiện ra thằng Blogger cung có nhiều template đẹp mà lai free host.
Nếu dựng site tin tức bằng wordpress thì nên chọn cấu hình như thế nào? Nhân bn core? Ram nên bao nhiêu gb?

Blog kiểu dạng khởi ngiệp thôi. Còn muốn chuyên ngiệp thì wp mà chơi bác. Cứ mua vps loại rẻ nhất. E dùng chạy cả chục site.

Nên mua tên miền, hosting và cài wordpress. Giờ có nhiều gói rẻ dùng tạm khi nào web nhiều traffic thì nâng lên dần.

Không SEO không đa dạng nội dung, thích viết blog đơn thuần thì Blogger. Còn muốn sửa trang chủ hẳn hoi không cần đụng vào html css hay js nhiều thì cứ wordpress mà dã. Lượng traffic và tối ưu web quyết định cấu hình sv, host cần dùng!

@riel152863 chả là hồi tháng 3 lỡ mua host + domain bên inet, hôm qua báo gia hạn mà giá 650/năm/host còn domain là 300 thì có đắt ko bác 😞 mới gia hạn cái domain còn host đang phân vân ạ

Mua tên miền hosting thì mua ở nào bác nhỉ. Xem hướng dẫn trên Youtube thì mỗi ông chỉ 1 trang, cũng chả hiểu newbie thì nên chọn cái nào

Bài viết tương tự

Back