Hỏi Học SEO, hay học về kĩ thuật thì có thể học ở đâu và học như thế nào ạ?

thuckhongngu

Dạ chào anh chị. Em mới tham gia vào mảng kinh doanh online. Em coi và học cách chạy ads trên mạng và làm theo được 3 tháng, kết quả cũng có nhưng về bản chất em vẫn còn mông lung về kiến thức SEO, từ khoá ... Cứ chạy bừa bừa và coi tùm lum trên mạng như vậy em thấy không được bền bỉ về lâu dài. Vì vậy em muốn hỏi anh chị là có thể học SEO, hay học về kĩ thuật thì có thể học ở đâu và học như thế nào ạ? Vì em nghĩ chỉ có học 1 trường lớp bài bản thì mới vững nền tảng để làm chắc chắn hơn ạ. Em cảm ơn anh chị.

kiến thức đó là kiến thức dạng tùm lum, chưa được sắp xếp và chưa tiêu đủ tiền để ngấm, người ta toàn phải tiêu tiền tỷ người ta mới bắt đầu thấm các yếu tố của ads mà

Kinh doanh onl ở fb thì không nhất thiết cần phải seo từ khoá đâu b, nếu kinh doanh shopee thì nên tìm hiểu về cơ bản chạy ads thì không cần nhiều kĩ thuật lắm mà cái cốt là ở tư duy, tư duy phân tích thị trường, sản phẩm. Để duy trì 1 shop onl bền vững thì phải có sản phẩm “cốt yếu” nó là nhân tố giúp shop bạn đi lên. Còn để tìm ra được sản phẩm đó thì phải đổ máu và nước mắt hơi nhiều đó. Chúc bạn thành công :))

Dạ em có sản phẩm rồi. Cũng có chân dung khách hàng rồi ạ. Nhưng em muốn học thêm để có thể mở rộng hơn và tiếp cận được nhiều khách hàng hơn ạ

Shopee bán sản phẩm thực phẩm high end khó quá chị :(( bị phá giá quá nên khách không nhiều nên em chủ yếu bán qua FB thôi ạ

SEO là một quy trình dài. Nếu muốn trải nghiệm thì cất công đi học TRỰC TIẾP là cách tốt nhất. Người thật việc thật trực quan và đỡ nhàm chán.
Còn học các khóa với hình thức quay video như hiện nay thì phải tự hỏi: Liệu có đủ kiên nhẫn xem hết 1 video không?

@hungdeptrai dạ vâng, em rất muốn học trực tiếp ạ, còn học qua video em cũng học được luôn. Em học online với làm luận quen rồi nên video dài ngắn không quan trọng, chủ yếu có ích cho mình là được hết ạ.

Bên mình có nhận cầm tay chỉ việc, training SEO, có môi trường để bạn thực hành nhé. Nếu có nhu cầu ib mình hen.

Bài viết tương tự

Back