Share NÓI VỀ SEO - ĐI TRÊN VAI NGƯỜI KHỔNG LỒ CHƯA BAO GIỜ LÀ DỄ

☘️☘️@tinbeo
Em tính làm web kiếm ít tiền Affiliate, mà nghe anh nói thế thấy nản quá..😅😅
Mà em thắc mắc là mình SEO tốt,nhiều người tìm thấy mình, họ mua san phẩm nhiều, thì mình ăn hoa hồng, mà sao em thấy anh nói nghe khoai quá vậy.
Có chăng là bây giờ SEO rất khó.

Cho đến bây giờ vẫn chưa dám động vào SEO,
Thật sự là mảng khó nhất với một người mới
Hi vọng được a chia sẻ thêm về SEO nhiều hơn hiha

Mình thấy:
- 2/2020 trở đi, tăng 3 lần so với kỳ trc, tức lúc t11-12/2019 bạn có tầm 2tr session
—> giai đoạn này chắc ads để cắn từ khoá
- mỗi năm tầm 4 lần cắn traffic, quý 3/2021 chóp nhiều chắc cắn aff lúc dịch đang cao
- page có adsense chắc là sạch sẽ, content chuẩn
- bạn có đề cập chạy paid là chân ái + affiliate
—> chắc web kiểu so sánh giá, tổng hợp mã giảm giá
Web vẫn khá OK, bạn muốn mở rộng hợp tác aff sâu hơn thì phản hồi mình nhé.

Chỉ có 2 con đường làm affiliate bên vững là KOC (hiện tại nhiều người vẫn nhầm lẫn giữa KOC và KOL) và SEO website. Mình có gần 7 năm làm SEO 3-4 năm đầu mình sợ google update thuật toán, còn giờ mình ko sợ nữa, vì mình SEO như ko SEO, bản chất của google muốn hướng tới người dùng thì mình cũng vậy. Có thể google ẩm ương bạn ko nằm top cao nhưng chắc chắn ko tụt quá xa.

@hichaoo vâng đúng ạ, em thấy có nhiều trường phái SEO đi theo tăng trải nghiệm người dùng sẽ bền hơn cái trick, hay tips vì chúng sẽ bị đánh giá lại bởi GG qua mỗi kỳ update. Lúc đó dance ranking rồi chạy sửa rất tốn kém tgian công sức

Mình thật sự là rất vui khi đọc comment, hoá ra ae vẫn còn qtam đến SEO nhiều quá. Dù đã nghĩ SEO đến 6-7 năm nhưng lúc nào cũng nhớ về nó.
Trong cuộc đời làm SEO, làm Aff, Làm MMO... Có lẽ mình nhớ nhất là 2 năm 2010-2011 khi SEO theo trend và Top 1,2,3 các từ khoá " Happy new year" và " Happy new year + năm" .
Traffic nó thật kinh tởm, và doanh thu cũng thật kinh tởm. Trong group này có nhiều ae bạn bè của mình thời kỳ 2010_2011 chắc biết site của mình.. để hôm nào làm một bài tâm sự cho đỡ nhớ nghề... Ahihi

Bài viết tương tự

Back