Share HÀNH TRÌNH XÂY DỰNG HỆ THỐNG CỘNG ĐỒNG FACEBOOK 5 TRIỆU THÀNH VIÊN TRONG VÒNG 11 THÁNG

MỤC ĐÍCH TẠO RA CỘNG ĐỒNG ?

- Đương nhiên lúc khi tạo ra cộng đồng thì mình chưa nghĩ rằng nó có thể kiếm ra được tiền . Mọi người có biết cách đây 11 tháng trước đây là lúc thời điểm dịch covid 19 diễn ra phức tạp nhất , giai đoạn này đau thương , mất mát có đủ . vì thế mình làm thật chất để giải tỏa stress trong những ngày giãn cách xã hội chứ kh vì mục đích khác .

I. BƯỚC ĐẦU TÌM HIỂU :

- Mình bắt đầu tìm hiểu từ về cộng động nhóm và cách xây dựng công đồng từ lúc mình 19 tuổi và mình đã kham khảo và biết nhóm Fanpage cộng đồng nổi tiếng với sự thích thú và đam mê nên mình đã bắt tay và làm mình làm cộng đồng ngay thời điểm covid 19 lúc đó rất mệt mỏi vì mỗi ngày trôi qua rất tẻ nhạt thậm chí là nghe tin tiêu cực mỗi ngày trong đầu của mình . Nên không có việc gì làm vì thế mình đã có ý tưởng làm công động để giải trí để giải stress cho tất cả mọi người trong thời dịch căng thẳng và thực sự may mắn đã mỉm cười với mình .

II. BẮT TAY VÀO LÀM

- Bản thân mình biết mình là người đến sau cuộc chơi nên mình đã quyết định chọn làm nhóm nội dung cộng đồng mang tính chất tranh cãi giật tít để làm trước đến khi sở hữu một lượng lớn thành viên lớn thì mình sẽ bất đầu tách tệp thành viên theo từng chủ đề định hướng mình mong muốn

sau đây có một số nội dung cơ bản mọi người có thể xem và làm Nôi dung content cơ bản để gr phát triển :

Chủ đề trend

Joke hài hước

Chia sẻ kinh nghiệm

Mang tính chất tranh cãi

Content giật tít, hóng biến

III . CÁC BƯỚC BUILD CỤ THỂ :

+Tháng 1 ( 0 - 10.000 ) :

Đăng trước 20 - 50 bài vào Group trước để có sườn build nội dung.

Lên lịch đăng 10 - 20 bài/ngày đối với nhóm mang tính chất giải trí Đăng trước 5 - 10 bài vào Group trước để có sườn build nội dung.

Lên lịch đăng 3 - 5 bài/ngày đối với nhóm chia sẽ kinh nghiệm Đăng trước 20 - 50 bài vào Group trước để có sườn build nội dung.

Lên lịch đăng không giới hạn số bài/ngày đối với nhóm mang tính chất giật tích thời sự biến căng

đăng trước bài vào Group để tạo người dùng ban đầu. Nên nhớ chất lượng thì hơn số lượng

Dùng Group/Fanpage bạn thuê hoặc có sẵn để share lại bài từ Group đang build.

+ Tháng 2 (10.000 - 50.000) :

Duy trì lịch đăng bài mỗi ngày vào Group.
Share các bài tương tác cao nhất trong Group lên Fanpage/Group bạn đã thuê hoặc bạn có sẵn

hoặc nếu không fanpage group có thì có thể kêu bạn share ( cách này khó có thành viên vào )

Chọn lọc nội dung đăng thật chất lượng ưu tiên đăng video vì video một khi viral thì sẽ duy trì tương tác cực lâu

+ Tháng 3 (50.000 - 100.000 ) :

Tương tự công việc tháng 2. (Nên tăng số lượng bài viết mỗi ngày nếu được) Khi đăng thêm hashtag vào bài viết theo chủ đề nhóm để tăng độ lòng tin của thành viên cho Group.

Sau khoảng 2 tháng bạn sẽ có số lượng thành viên từ 20-25k ( hoặc hơn ) nên thêm hashtag chủ đề cho gr không cần tới tháng thứ 3 Khi này lượng member đã đủ lớn.

Được đà phát triển thì Group sẽ chạy rất nhanh. Và cũng phát sinh ra nhiều vấn đề cái này thì bạn có thể tự tìm hiểu thêm

Sau khi có một nhóm phát triển thì mình đã tiếp tục kéo từ nhóm to xong nhóm nhỏ đến một mức độ giới hạn không thể kéo tiếp hệ thống nhóm của mình nữa thì mình đã thuê các nhóm / page lớn để seending group và đến bây giờ mình đã có tổng cộng các cộng đồng nhóm / page 5.000.000 thành viên

hiện tại mình bất đầu kiếm tiền được từ nhóm của mình nguồn thu từ aff / booking / cộng tác / cho thuê kéo nhóm page

còn chi phí và số tiền để build được từ số 0 - 11 tháng thì mình sẽ nói trên live stream tiếp theo của anh tính và làm cách nào để bạn với chi phí thấp nhất để xây dựng được nền tảng cộng đồng cho bản thân .

TÓM LẠI :

Các bạn cứ bắt tay vào làm để xem mình còn yếu ở điểm nào rồi sau đó học hỏi , trao đồi cho mình thêm nhiều kiến thức . Vì không làm thì mình sẽ không biết đc khó khăn ở phía trước sẽ là gì ? Sau bài viết chia sẻ ngắn về hành trình build gr làm MMO kiếm tiền trên nền tảng Shopee AFF mình hi vọng sẽ truyền động lực tích cực cho mọi người về lĩnh vực MMO và những giá trị giúp ích cho mng đang Build CỘNG ĐỒNG .

Đây là lần đầu tiên mình viết bài chia sẻ về hành trình của mình , còn thiếu chỗ nào mong mọi người bỏ qua .

Đặc biệt là phải cảm ơn anh Nguyễn Anh Tín rất nhiều , vì đã tạo ra một cộng đồng MMO để mọi người được chia sẻ về hành trình vất vả của mình .

Câu kết cuối cùng cám ơn tất cả mọi người đã quan tâm đến bài viết của mình , chúc mọi người đạt được nhiều kết quả lớn trong quá trình làm MMO!

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Bài viết tương tự

Back