Share Chia sẻ về việc hold của facebook

admin

Administrator
Staff member
Tính năng hold của facebook nhiều ae đã trải nhiệm từ ngày đầu bắt đầu có nhưng ít ai thực sự hiểu nó hoạt động như thế nào. Nên AE cứ lên nói là hold tức là chạy 2m bị giữ 2m( 2m hold fb thông báo sẽ trả lại) tức là mình mất gấp đôi tiền ads. Nhưng đó là những ngày đầu khi chính sách hold ms đc áp dụng. Sau nhiều lần thay đổi hiện tại hold ko còn đáng sợ nữa nhé. Cơ chế nó hold động cụ thể như sau: TKQC mới chạy ads lần đầu, khi nhảy lên 1 ngưỡng thanh toán mới, FB sẽ auto giữ 1 khoản tiền bằng với ngưỡng thanh toán mới của TKQC. Khoản tiền Hold này sẽ đc giữ lại trong 1 thời gian ngắn, và ngay khi TKQC chạy ads và đạt ngưỡng thanh toán. FB sẽ gửi 1 lệnh chuyển số tiền bị hold thành tiền thanh toán ads. Nên đừng nghe cái việc tiền hold bị giữ đến 30-60 ngày hiện tại, hay chạy 2m bị hold 2m.
Ví dụ cho mọi người dễ hiểu:
- 1 con TKQC mới tiền Việt bh sẽ có ngưỡng thấp nhất là 23k.
- Khi các bạn lên camp và bắt đầu hoạt động tiêu tiền đến ngưỡng 23k. FB sẽ thanh toán hóa đơn 23K sau đó đẩy ngưỡng thanh toán của TK lên 50K.
- Lúc này chính sách hold sẽ được thực hiện, tức fb sẽ gửi 1 lệnh hold ngưỡng 50k đến tk ngân hàng của bạn. Nếu tk ngân hàng của bạn có trên 50k thì lệnh thực hiện thành công, tkqc của bạn tiếp tục chạy QC. Nếu ko thành công, tkqc bị dừng.
- Sau khi lệnh hold thành công, tkqc sẽ chạy QC tiếp đến khi thanh toán ngưỡng 50K. Lúc này fb sẽ gửi 1 lệnh chuyển số tiền hold là 50K ở trên thành tiền thanh toán ads. Các bạn sẽ thấy 1 hóa đơn thanh toán của fb trên TKQC nhưng ko thấy fb thực hiện thêm lệnh trừ tiền vào TK ngân hàng nữa.(số tiền bị hold sẽ thàng tiền lập hóa đơn thanh toán luôn).
- Về cơ bản, chính sách này ko khác nào các bạn chạy ads bằng tk momo. Chỉ khác 1 chút là số tiền này sẽ ko bị mất nếu tài khoản của bạn bị vô hiệu hóa. Chính sách này sẽ đc hủy khỏi TK của bạn khi bạn chứng minh được tính minh bạch khi thanh toán bằng TK của mình. Như tôi chạy đến ngưỡng 4m hầu hết chính sách sẽ dừng hold tk của tôi ở những ngưỡng tiếp theo.
P/s: Lưu ý, AE ko lên chạy ngân sách quá to với TK mới bị hold hay nhiều tk trên 1 đầu thẻ, vì rất khó theo dõi hóa đơn. Việc lỗi khi số tiền hold ko chuyển thành tiền ads là có nhưng rất ít, hiện tại gần như t ko gặp phải ở tk mới.
Hình ảnh dưới là 1 tk t mới chạy trong tháng này với và bị hold tới 5m6 nhưng đều đã đc chuyển thành hóa đơn thanh toán ads. Đừng quá lo về dòng chạy doanh thu nữa nhé.

Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Chạy nhiều sẽ thấy thỉnh thoảng có vài hoá đơn hold méo chuyển hoá thành thanh toán. Xong ra ngân hàng bảo đợi 55-60 ngày về. Vì thế tk hold phải soát thươngg xuyên :))) ae chạy ns lớn thì thấy mệt khoản này vl

Đúng gần hết chỉ có mỗi cái trên ngưỡng 4m vẫn hold đều nhé. mình bị hold cả ngưỡng 20

Bài viết tương tự

Back