Share Chia sẻ về con đường tà đạo làm Affiliate Toptop

admin

Administrator
Staff member
Mình tài kém nên chỉ coppy-pas thôi bài viết bên dinos của bạn ng hải duy
BÉ HẢI DUY VÀ CON ĐƯỜNG TÀ ĐẠO LÀM AFFILIATE Toptop
Cách em chia sẻ dưới đây em nghĩ là cách nhanh nhất để kiếm tiền từ Aff TikTok rồi. Em cũng chỉ học hỏi từ các bậc tiền bối thôi. Các bác làm thử xem nếu oke feedback lại cho em nhé.
VÀO VIỆC
Bước 1: Lập kênh Toptop
Mấu chốt ở bước này không phải là chỉ tạo kênh xong rồi vứt đấy mà các bác phải làm cho kênh có độ tin cậy nhất định
• Tạo kênh theo email (em thường làm )
• Dùng mạng 3G, 4G, 5G (không kết nối Wifi) - đây là cách em nhận thấy hiệu quả, các bác tin hay không thì tuỳ
• Cài đặt tên, tiểu sử, ảnh (ảnh người dùng thì càng tốt. nói chung là setup sao cho giống ng dùng tiktok thì càng oke. những mà chất lượng chút xíu chứ xấu quá k ổn đâu =)))) tăng được độ tin cậy của TikTok
Bước 2: Liên kết kênh Toktok với TTS để có thể làm aff. Ngày trước thì liên kết khá đơn giản, bây giờ phải trải qua thử thách đánh giá 1 tháng (em thấy hơi lằng nhằng =)))
Bước 3: Không nên đăng video luôn trong 24h đầu. Các bác nên lướt video, comment dạo, chia sẻ… (có thể là các chủ đề liên quan đến sản phẩm của mình aff thì càng tốt). Các bác biết để làm gì không, để AI tiktok nó học và nó biết mình thích mình đang quan tâm đến cái gì.
Bước 4: Làm nội dung
Ở bước này thì sẽ chia thành 2 trường phái: Làm content hoặc reup
Làm content thì căn bản cũng hơi khó trừ khi bác chuẩn bị sẵn tầm 10 content từ trước, nhưng được cái là nó sẽ đồng nhất kênh của bác.
Reup thì chịu khó tìm các nguồn Video thôi (Bác nào quan tâm về việc tìm nguồn video ở đâu ngon nhất có thể cmt phía dưới em tổng hợp lại rồi lên bài sau).
Em sẽ chia sẻ cách mà em học được của 1 bác và công nhận nó hiệu quả thật:
Đó là lấy điện thoại và quay lại màn hình live của các kênh có cùng ngành hàng với mình. Quay 1 lúc là bác có cả tá video để làm dần rồi. Quay 30p cũng phải cắt dc 30 đoạn. Mỗi đoạn 10-50s là ok rồi. Căn bản làm như thế này nó đỡ bị đánh reup. Hoặc bác nào dùng máy tính thì F12 tải càng dễ.
Bước 5: Đăng video - Gắn sản phẩm
Đăng tầm 5 video 1 lúc và gắn sẳn phẩm vào. Nhớ gắn hashtag từng video theo sản phẩm, đúng ngành đừng gắn linh tung. Tầm 2-3 hashtag là oke
Chú ý cả phần caption nữa, cuốn cuốn tí vào.
Bước 6: Ngồi hóng kết quả xem như thế nào
Bước 7: Dùng 5 cái điện thoại (điện thoại nào cũng dc trừ cục gạch) và nhân bản lại các cách làm đấy.
Em áp dụng và có hiệu quả. Không phải là một kênh mà cũng có cơ số kênh đạt hiệu quả rồi em mới dám share cho ae như thế này. Chia sẻ này chỉ dành cho các bác newbie đang tập tành làm thôi. Các bác oldbie có gì chỉ dạy em cứ bao ban nhẹ nhàng phía dưới thôi nhé.
Cách làm thì em chỉ các bác rồi đấy. Em cũng chỉ học lại của những người đi trước rồi thấy hay thì em chia sẻ thôi.
Hay thì 1 lai 1 com men nha các sếp, em lấy động lực chia sẻ thêm về con đường tà đạo này
(Nguồn: Âm Thanh Minh Thể)

Bài viết tương tự

Back