Share Chia sẻ chút về tầm quan trọng của sự tập trung

admin

Administrator
Staff member
Mỗi người đều sẽ có lựa chọn một kết quả đâu đó phản ánh tính cách của chính mình, hoặc một hình mẫu kì vọng mình sẽ trở thành. Và trên đời này không có kiểu người nào được coi là hình mẫu thành công điển hình. Ngay cả những kẻ xấu xa nhất, sống bẩn bựa nhất đời cũng có thể trở thành bá chủ một phương, tài phú ngập trời.
Thế nhưng cuối cùng, dù là người trời phú thông minh, tinh quái như thế nào hay nền tảng gia đình có tốt ra sao. Nếu như các bạn thiếu sự TẬP TRUNG thì kết cục cuối cùng của các bạn đều sẽ là phải ngước lên nhìn thành công của người khác.
Mọi thứ đều có thể học, chuyên môn công việc, ăn chơi hay ngay cả cách làm một người đàng hoàng, một ông chủ tốt. Miễn là mỗi ngày bạn bước ra đường với một sự tập trung cao độ cho mục tiêu học tập hay đời sống của mình, và đi theo mục tiêu mình đã chọn một cách kiên định.
Những người như thế sẽ luôn gặp được những cơ hội to lớn trong đời, vì thế giới này thường trao cơ hội cho những người có ý trí kiên định. Mà biết cách tập trung chính là chìa khoá đầu tiên của KIÊN ĐỊNH.
Ngoài ra, nói đến giàu có không chỉ nói đến việc nhiều tiền. Bởi vì tiền chỉ là một trong những giá trị đánh giá hành trình trải nghiệm của đời người. Đến một tầng nhận thức đủ trí tuệ, người ta không còn đánh giá bạn giàu hơn, nghèo hơn từ cái xe bạn đi hay tài khoản ngân hàng của bạn có bao nhiêu con số.
(Nguồn: Long Sắt)

Bài viết tương tự

Back