Hỏi Xu hướng SEO hiện tại là gì?

baci_2002

Chào mọi người em đang học digital online Marketing ở cao đẳng fpt và đang tìm hiểu về SEO.
Mọi người cho em hỏi xu hướng SEO hiện tại là gì được không ạ.

Mình nghĩ kể cả mọi người có trả lời câu hỏi này của bạn thì bạn đọc xong vẫn mông lung.
Bạn cần tự tìm hiểu nhiều hơn để ít nhất có căn bản thì đặt câu hỏi trong phạm vi hẹp hơn, các kiến thức được mọi người góp ý lúc đó sẽ có nhiều tác dụng hơn cho bạn. Mình thấy thực tế hiện nay nhiều bạn mới rất lười tự tìm hiểu căn bản, đụng cái là lên các group hỏi rất ngô nghê.

Bạn cứ nắm chắc các kiến thức cơ bản về SEO trước đã rồi mới cần tìm hiểu về xu hướng SEO, bởi không có nền tảng thì nói cũng rất khó hiểu và mông lung

Xu hướng là dạy Google hiểu về web của mình đang nói gì, và hối lộ Google rằng web tao content chất lắm. Khách đọc vào mà k thoát ra đc

Xu hướng Seo giờ là may hơn khôn nhé. Nhiều ông làm bài bản thì ko lên. Còn mấy ông đi ăn cắp bài, đi link vớ vẩn thì lên

SEO có 2 mục đích chính:
1- SEO kéo traffic để ăn tiền adsend, banner, bán gp...
2- SEO để kéo user nhằm mục đích bán sản phẩm, bán hàng
Trọng số để gg xếp hạng website theo mình thấy gồm 4 cái chính: technical, content, backlink, traffic user... Hiện tại user đang được tính là trọng số ưu tiên để lên top!
Câu hỏi xu hướng SEO của bạn là đang hỏi về mục đích SEO hay là trọng số xếp hạng website trên gg???

@ducchec dạy múa quạt thì a dạy được còn dạy kiếm được nhiều tiền thì đang chờ em chỉ bảo đây kkk. tối tầm 7h hơn a call nhé

Bài viết tương tự

Back