Hỏi Vấn đề chọn sản phẩm phù hợp cho đối tượng và chủ đề khi làm affiliate

mrhenry199

Năm tới em dự định làm website, các nền tảng mạng XH và video. Nội dung về kiến thức tập chung chủ yếu cho đối tượng học sinh, chủ yếu là cấp 1&2
Em xác định đi đường dài và làm từng bước nhưng em hơi đắn đo vấn đề chọn sp phù hợp cho đối tường và chủ đề này? Nhờ các ac có kinh nghiệm cho e lời nhận xét về hướng đi này hoặc tư vấn cho em ngành 1 sản phẩm để làm affiiiilie sau là phát triển thương hiệu cho chính mình. E làm cùng đội nhóm lâu dài nhưng vẫn chưa tìm được ngành sản phẩm phù hợp cho hướng đi này cả về content và tệp KH
Em cảm ơn!

Ông cứ kéo view về web đã .sau đó vào analytic với tao form khảo sát sau khi có lượng khách mới trả lời được tìm ngành nào chứ chưa có view đòi ngách affilate thì chịu

View e ko sợ. Cái e lo nghĩ nhất như nhiều bác chia sẻ là đối tượng mục tiêy của mình khó có khả năng chuyển đổi thành KH. Công sức bỏ ra nhiều mà chỉ nhận tiền đơn thuần từ quảng cáo thì ko đáng để team cùng làm, cá nhân thì hơi đuối sức bác ạ

Trần Thanh Tùng bác làm web tầm 1,2 tháng sau đó làm khảo sát dựa theo ip hỏi mấy câu như bạn thích xem gì , độ tuổi giới tính ,kết hợp google analytic phân tích chuyên sâu .cái này đơn giản mà . chứ làm kiến thức tập chung mà có 1 ngành affiiiilie cụ thể thì khó .Như mình làm là set quảng cáo theo nội dung .Affilate kết hợp với google adsense

@fcb8betnet1 dạ vâng! Xđ đầu tư nhiều về nội dung cả chữ và video mà doanh thu chỉ đơn thuần từ view thì ko đáng để làm, cá nhân thì còn được mà team thì ko đáng mà cá nhân thì khó mà gánh hết được nên xem xét mới dám làm được bác ạ

@phanvanbao em làm đội nhóm xác định làm nd đi đường dài nên công sức bỏ ra nhiều mà doanh thu chỉ đến từ view đơn thuần thì nó ít quá ko đáng để làm bác ạ

Làm cho kid thì có làm video vui nhộn, hoạt hình, kể chuyện, diễn hoạt, stop motion,... xong đặt quảng cáo. Chứ cấp 1, 2 nhỏ xíu mà mua gì bạn, nếu có thì người ra quyết định cũng là phụ huynh mua cho nên khó làm affiliate lắm. Tuổi này hồi 10 năm trước thường hay khoái coi mấy clip hướng dẫn tự làm đồ chơi, thí nghiệm này nọ, xếp máy bay, vẽ, chơi mấy trò nhảy dây, cò bẹp,... thời nay thì nhỏ xíu đã có đt để xem mấy clip gây tò mò (hoặc clip nhảm) như thử thách này nọ, chủ tịch giả nghèo, hoặc chơi game, xem livestream chơi game thôi, bạn vào Youtube tìm ra nhiều lắm, có làm clip giống giống vậy để đặt quảng cáo thì may ra được chứ affiliate thì thua.
Còn các bác kêu cứ làm có view đi, view đâu ra, làm nội dung người ta quan tâm mới có view chứ, mà để có nội dung người ta quan tâm thì phải đi phân tích xem hiện tại người ta đang quan tâm gì, xem gì nhiều rồi mới làm mới có view chứ các bác.

Nhiều sp aff dành cho tuổi này ko có sức mà làm
Thời trang: váy quần áo dày dép.
Dụng cụ học tập
Đồ chơi. .... tã bỉm... sữa công thức...
từ sơ sinh đến dưới 16 tuổi.
Vd nguyên từ khóa: "đầm công chúa"
Chỉ một từ khóa đó thôi.

Bài viết tương tự

Back