Hỏi Tài liệu về shoppe ads

doanhung3050

Em chào anh chị admin cùng tất cả anh chị em trong forum ạ. Em đổi sang tìm hiểu về shoppe ads mà thiếu tài liệu quá ạ. Anh chị có tài liệu hay kinh nghiệm gì chia sẻ em 1 chút được không ạ.

@quangtocdo Cái ads này trước em có làm sếp ạ, nhưng với chi phí ads như hiện tại . thì dấu thầu dần dần lên thôi. Chứ đừng để shopee tự bid giá thầu. Nó đắt hơn cả google 🙁

đấu thầu các từ khóa tìm kiếm nhiều, công thức để giá thầu thấp nhất tăng dần lên. tới khi có traffic và đơn ổn định. tính toán chi phí sao cho phù hợp với shop. chứ không được để bid lung tung. Mục tiêu đứng xếp hạng tầm 3 tới 5 trên shopee theo từ khóa. không cần 1 2 vì đấu đá hay bị big giá thầu tăng mạnh, Bên cạnh đó đổ traffic ngoại sàn bằng hình ảnh, conten sản phẩm chắc chắn đúng đối tượng mà khách hàng mua sắm cao hơn cả sàn. Bây giờ sàn nó hiển thị theo từng đối tượng rồi lên ads là cái gì đó kiểu dài hạn như google. đổ liên tục cho sàn may ra còn có cửa ăn . chứ đổ lúc đổ lúc không khó lên 🙁

@hal123 Vâng chủ đạo là kéo traffic ngoại sàn vào. Đầu năm em có hướng 1 cu em làm kéo traffic ngoại sàn vào shopee. triển khai từ tháng 6 đến giờ thì trung bình cũng hơn 3k đơn 1 tháng rồi ạ .

Bài viết tương tự

Back