Share Share cách chơi deal mini game giữ chân khách hàng - kéo mắt khi livestream của Koc Kol

admin

Administrator
Staff member
Đây là 1 cách khá hay nhưng mình k khuyến khích làm theo vì theo tính chất lâu dài sẽ k bền
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
hãy xem và tham khảo nha
Chắc hẳn các bạn đã xem nhiều phiên livestream của 1 vài koc nhỏ, trung hoặc shop nhỏ livestream giữ mắt rất tốt và doanh số live đem lại khá tốt từ vài chục triệu đến trăm triệu / ca live.
Và có 1 thắc mắc là vào xem live của họ liên tục thấy những deal 1k được chơi. Vậy thì còn lãi lời kiểu gì
Để xem nội dung bị ẩn này, bạn cần viết bình luận. Nếu chưa có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Hôm nay mình sẽ bóc tách kỹ để anh chị e có thể áp dụng hoặc tham khảo nhé!
Đầu tiên , trước khi live bạn cần chuẩn bị cho mình 1 seller rác( tạo bằng cccd pha ke nha) đăng vài mã sản phẩm chỉnh chu) giá để khá cao.
Những yếu tố về chuẩn bị của phiên livestream bình thường mình sẽ k nói nữa nhé.
Tiếp theo, khi bước vào livestream. Với 1 người koc, kol làm affiliate sẽ rất khó có thể chơi mini game vì lý do không thể cầm seller để chỉnh giá sản phẩm, tạo deal sốc tăng hấp dẫn cho phiên live được trừ khi đó là 1 bạn koc được nhãn mời tới live và có sự suport của seller.
Và đây sẽ là cách giành cho koc,kol thực hiện :
- Bắt đầu livestream mẫu live vẫn sẽ chào hỏi và kéo tương tác, nhưng sẽ linh hoạt tạo deal kéo tương tác bằng các deal 1k liên tục. Nhiều người nghe tới đây sẽ nghĩ tặng kiểu gì?
- Bạn kéo lên trên đầu mình có nói về việc tạo 1 seller rác mục đích để sử dụng ở bước này.
Mẫu live sẽ kêu gọi hành động tương tác như : tim , chia sẻ , cmt liên tục để đạt được đủ điều kiện ví dụ như : 10k tim , 10 chia sẻ và cmt 1k sẽ lên 10-20 deal 1k.
- Lúc này chúng ta sẽ vào seller và ghim 1 mã sp trong kịch bản sẽ là sản phẩm chơi deal 1k lên nhưng để giá cao chưa giảm nhé.
Khi đã đạt đủ điều kiện, bắt đầu dẫn dắt khách hàng và kêu bạn kỹ thuật bên ngoài "sửa giá" xuống 1k
Lưu ý : tuyệt đối k được nói sản phẩm đang từ giá 300-500-1tr giảm xuống 1k nhé sẽ bị vi phạm đó. Chỉ nói lên deal 1k cho anh chị.
Và để cho khách hàng đặt được hàng thành công nhé. Khi 1 phiên livestream có chuyển đổi, có tương tác chắc chắn sẽ được tiktok đẩy và phân phối tiếp.
Rồi bắt đầu giới thiệu bán sản phẩm chính , là những mã sp mà mình làm affiliate đó =>Bán hàng như bình thường
Cứ như vậy, khi thấy tương tác kém, mắt tụt hãy thực hiện lại như vậy.
Tới đây sẽ nhiều người nói : thế người ta đặt hàng k gửi thì khoá shop thì sao? => khoá thì tạo seller khác

Và cũng như ban đầu mình có nói, cách này sẽ k bền vì chỉ là tút kéo kênh, rồi khách hàng sẽ nhận ra và quay xe với bạn
nhưng mình xin nhấn mạnh hiện tại đang rất rất nhiều koc đang kiếm hàng trăm triệu / tháng với cách này. Làm hay không là do bạn lựa chọn.
Đây là sự trải nghiệm và kinh nghiệm thực tế mình đã và đang trải qua chia sẻ lại. "
Chúc các bạn thành công
(Nguồn: Lê Minh)

Cho mình hỏi với ạ khi mà tạo seller với cccd pha ke thì bác làm cách nào để rút được tiền hoa hồng về ạ

Bài viết tương tự

Back