Share NEWBIE REVIEW SAU 2 THÁNG LÀM MẢNG KÉO TRAFFIC TỪ SOCIAL VỀ WEB

Hi mọi người, hôm nay Nhi viết bài ko phải khoe doanh số, mà chỉ muốn review 1 chút kết quả của Nhi sau 2 tháng đeo đuổi ngách Dog thị trường US.

Anh Tín có khá nhiều bài chia sẻ về cách làm này. Người gato sẽ cmt “Mỡ đấy mà húp.” “Ko ai ngu share chén cơm của mình ra đâu.”, “Lại sắp bán khoá học"...

Còn newbie như mình chẳng có gì để mất. Mình muốn kết quả như ổng, nên mình bắt chước ổng. Làm thì còn có cơ hội, chứ ko làm thì cơ hội là 0.

Đương nhiên anh Tín k cầm tay chỉ việc cho mình, đơn giản ổng chỉ cho mình thấy ổng đã làm được cái kết quả đó đó, tao làm được rồi và bên nước ngoài tụi nó làm nhóc rồi, ko khó như mày nghĩ đâu. Đó là niềm tin - Và mình chỉ cần có vậy.

Cách làm đơn giản thế này: Tạo 1 website blog về chó hay động vật, gắn QC lên web và đăng link lên fanpage, người xem click vào đọc bài báo đó, thấy QC trên website -> tiền về.

Trước khi bắt đầu, mình chỉ có chút kinh nghiệm chạy ads fb, website là cái gì chưa từng đụng qua. Và sau 2 tháng mình đã làm được cái trò gì?
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Build được 1 website: mình mày mò tìm hiểu cách tạo 1 website, mua tên miền, hosting, mua themes, thuê người viết bài trên Fiverr, biết thêm được các tool, tut trick tăng view nọ kia, khá là thú vị...

Build được 1 fanpage: Khúc này phải bấm bụng đầu tư tiền tươi thóc thật để tích luỹ từng cái like user Mẽo, thời gian đầu chưa biết tối ưu, chạy ads 5 củ được có 4 ngàn mấy like mà tiếc đứt ruột. Fanpage đã gần 10k like đủ traffic để $ về. À, nếu sau này k làm nữa, vẫn có thể bán fanpage lại để gỡ vốn. Like thật user Mẽo hơi bị có giá đó. Hehe

Đk được 1 con Google AdSense: Khúc này mình tự hào nhất
Trước nghe các ae tôn sùng GÀ, mình cũng nghĩ nó là cái gì rất cao siêu, mình k đk được đâu. Nhưng ngoài GA, mình đk net nào cũng tạch. Mình áp dụng cách của anh Tín và học hỏi ae trong group:
  • Trang có đủ các trang About us, Contact Us, Disclaimers, Privacy Policy, Terms and Conditions.
  • 20 Bài viết unique ko copy.
  • Traffic tự nhiên hàng ngày (có thể dùng tool spineditor).
  • Themse tối ưu cho QC (tự mua, k xài lậu dễ dính mã độc).
Kiên trì thì mình đã đk được sau 1 tháng, với 2 lần bị từ chối và đk lại.

Cuối cùng là, join được vào 1 group zalo nhìu pro ẩn danh: Lần trước mình có tgia 1 buổi zoom share kinh nghiệm, tất cả ae tgia có phí 250k hôm đó đều được add chung 1 group zalo để mn bàn luận chém gió với nhau. Mình phải cảm ơn cái group này vì sau buổi đó nhiều ae bắt tay vô làm, trong đó có mình, làm đương nhiên phát sinh khó khăn k biết hỏi ai, ae ib vô group hỏi, mới phát hiện ra trong group quá trời pro ẩn danh, share toàn tut trick hay, toàn kinh nghiệm xương máu, lâu lâu mấy bác ấy hứng lên còn khoe doanh thu khủng từ GA, tức là có nhiều người làm được rồi nhưng vẫn vô nằm vùng, nhờ vậy mà mấy ae có động lực kinh khủng, làm 1 mình thì khá là dễ nản. Tính ra 250k hôm đó quá rẻ so với những kiến thức mình nhận lại. Ai bảo lùa gà thì lùa kiểu này mình rất thích nha. ;))

Dưới đây là doanh thu sau 3 ngày bắt đầu đi link lên fanpage kéo traffic về web. Ngại quá ae đừng cười. Nhưng bắt đầu có $ là có khởi sắc.

Có lẽ nhiều ae sẽ cmt GA toàn nhận traffic social sẽ dễ die. Ko sao cả, die thì mình chơi net khác. Quan trọng là traffic mà, có traffic khoẻ là có tiền chứ đâu phải có GA mới có tiền nhỉ. Nắm lấy tư duy đó và tập trung cho traffic thôi.

Mình viết bài này k phải để khoe, mà là để cổ vũ tinh thần anh em, mình còn làm được thì môn này ko phải là khó. Có lẽ nó là 1 cách kiếm tiền khả thi, dành cho ai đó đang cảm thấy bế tắc.

Ae có câu hỏi cứ cmt mình rep, đừng ib riêng nha mình lười xem lúm. ^^

Bài viết tương tự

Back