Hỏi Mình newbie cho mình hỏi một số vấn đề về làm web ạ

lovenco0410

Mình newbie cho mình hỏi một số vấn đề về làm web như sao ạ
1. Mình làm web nên chọn mã nguồn mở free nào để tập tành trước ạ.
2. Trước khi xây dựng website thì mình nên lưu ý gì về tài khoản ví dụ như gmail thì mình nên xài một máy riêng hay xài 1 máy chung với mail làm việc được không ạ.
3. Làm bên web có bị vi phạm bản quyền như ytb không ạ và những trường hợp nào vi phạm
Ngoài 3 cái trên thì có những gì cần lưu ý thêm không các bác.
Em cám ơn ạ.

1. Tàu nhanh cứ wp mà làm, nếu khó quá thì đi thuê.
2. Không
3. Không , trừ khi đi ăn cắp nội dung

1. Mã nguồn thì nhiều, mua hoặc thuê làm.
2. Tài khoản của bạn, bạn thích dùng thế nào cũng đc chả cần lưu ý gì đâu =)))
3. website k giống youtube 😁 và được thoải mái sáng tạo hơn nhiều

Lên themeforst mua cái theme về setup theo hướng dẫn là có cái web tin tức ok rồi, hạn chế cài nhiều plugin lung tung, việc còn lại là tra cứu keyword, chọn các từ khóa nhiều traffic, và các key ít cạnh tranh để làm thôi, cứ làm đều đều liên tục
Còn có nhiều tiền hơn thì làm lần vài site, rồi connect liên kết với nhau, cực nhất là việc xây dựng nội dung hay thôi, còn ko sợ nội dung copy thì craw data các web tin tức của việt + thế giới mà làm, nhanh gọn lẹ, sau đó kéo người dùng từ social vào web, còn keyword search thì do tối ưu với nội dung ưu tiên là chính.

1. Wordpress phù hợp với người mới vì nguồn tài liệu nhiều. Chỉ cần dành ra 2-3 ngày là có ngay 1 website chuẩn đủ để hành nghề.
2. Nên quan tâm đến là làm lâu dài hay ngắn hạn ( Lâu dài thì dùng VPS - ngắn hanh thì dùng shared hosting). Ngoài ra còn chi phí domain - chi phí cho tài khoảng gmail business nếu làm lâu dài.
3. Làm bên web là cá nhân của mình. Cho dù có bị google nó phạt thì vẫn có thể share link trực tiếp dc :))
4. Mua thêm theme và sử dụng 1 số plugin để tối ưu hoá tốc độ - seo.
5. Nếu cần người cố vấn - build web cơ bản và đồng hành cùng bạn để vận hành 1 website hoàn chỉnh thì inbox mình :)) Hehe 😜. Nói chứ có gì không biết thì hỏi mình. Mình thích được chia sẻ và kết nối với mọi người

1. Wordpress
2. Nên làm riêng. Tránh tình trạng chết cả ổ (ý kiến cá nhân).
3. Tranh của mình vẽ thì ko sao. Tranh coppy thì hên xui

Với kinh nghiệm chục năm chinh chiến, xin trả lời đồng đạo như sau:
1 - Wordpress, free 100%, dễ học dễ xài.
2 - Nên đặc biệt quan tâm đến vấn đề hosting, vps, server. Nên tìm anh em có server khủng và ké vào, chi phí rẻ nhưng sức mạnh khổng lồ. Như mình thuê server 7 củ 1 tháng nhưng toàn cho anh em ké 200k 1 tháng tận dụng sức mạnh và chung webmaster, chứ thuê hosting 300 400k 1 tháng dùng mấy hồi là sập hoặc chậm nếu bị Ddos hoặc do traffic đổ về quá lớn.
3 - Hiên ko lo, chỉ có nếu ko unique thì khó ăn được SEO thậm chí bị phạt, nên hình thành tư duy unique mọi thứ từ ảnh đến content.
Lưu ý thì còn nhiều, tốt nhất là nên dấn thân làm rồi học hỏi dần dần.

Bài viết tương tự

Back