Share LỜI KHUYÊN CHÂN THÀNH CHO NEWBIE LÀM WEBSITE MMO

E newbie nên ko biết. Bác cho e hỏi, traffic bao nhiêu 1 ngày thì mới nên nâng cấp lên xài VPS thế bác?

Mình cũng tay ngang thôi, vừa mua cái share hosting của Hawkhost, sử dụng hơn 2 năm. Cách đây 1 tháng nó gửi thông báo khóa tài khoản vĩnh viễn do bị DDOS. Chả hiểu sao mình là nạn nhân mà nó lại đi khóa acc của mình. Bực thật

@zbet05 trời đất,,,, mình là khách hàng của nó,, khách hàng là thượng đế,, mà nó dám mần v với mình à,,, rồi tài nguyên trong Hos mất hết,,, xây dựng 1 web tiền bạc bỏ ra thì không nói,, còn thời gian và chất xám không thể đông điếm bằng tiền.

@zbet05 tầm của bạn thì xài a2hosting ấy chứ hawkhost, host cỏ mà. Nó ban bạn để tránh sập các user khác 😁.
Trong Tos của nó cũng có nói đó.
Còn bên a2hosting nó có refund bất kỳ lúc nào nếu ko hài lòng. Nói chung nó trâu. Firewall ok.
P/s : xem bài này nếu bạn quan tâm lấy coupon giảm giá (
Để xem link bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
)

Cùng quan điểm với Duy, anh em có thể dùng hosting doanh nghiệp loại cấu hình mạnh cho nhiều website cũng được. Về tốc độ thì có thể tham khảo site mình Hocban.vn 🙁

Ngày xưa tôi cũng nghĩ vậy á, xài host cho tiện, rồi chuyển vps ko biết xài sợ nọ sợ kia. Rồi khi cái host chết lên chết xuống tôi cay tôi quyết tâm chuyển qua xài vps, giờ khoẻ re, nên khuyên các bạn đừng ngại khó mà lỡ dở về sau 🙂

Bài viết tương tự

Back