Hỏi Làm youtube nước ngoài kiểu thuê người

@vnguyen5 dạ e có làm như a nói rồi ạ e mua sản phẩm trực tiếp về quay nhưng e đăng video trực tiếp trên amazon kiếm tiền ạ. E làm việc này được hơn 8 tháng rồi ạ

E chào ac ạ!
Ac có ai làm youtube nước ngoài kiểu thuê người giúp e với ạ
E đi thuê người làm video cho kênh do k biết gì cứ nghĩ thuê là xong ạ nên chọn niche high cmp mong là sẽ thu được vốn nhanh nhưng đâu ngờ là những ngách này hiện tại rất nhiều người làm nên dẫn đến cạnh tranh lớn ạ
😭
😭
anh chị e có lên tiếp tục làm nữa k ạ?
E cũng thuê làm hơn 40 video trên kênh rồi ạ?
Niche em làm về niche review sản phẩm công nghệ trên amazon ạ
Ac cho e xin lời khuyên với ạ
E cảm ơn anh chị ạ!
lời khuyên tốt nhất của mk là b nên dừng lại nhé bạn ko thằng freelancer ấy bào b đến ko còn xu dính túi đâu,
còn nếu muốn theo đến cùng ý thì b nên setup đồ ở 1 văn phòng nhỏ rồi làm tự mình làm review thôi, edit hay kĩ thuật quay thì dần dần học hỏi thôi b

Nếu vậy thì em nên tìm 1 số key youtube có chi phí sản xuất siêu rẻ, để test thử các kênh. Nếu video nào cắn đề xuất thì em tập trung tiếp. Còn ko thì bỏ. Như kênh em đang làm thì bỏ nếu view thấp quá!

Youtube giờ khó nhai lắm. mình cũng có 1 kênh đã bật kiếm tiền chủ đề game mà năm chả được nhiu cả. vì traffict ít thành ra cứ treo bỏ đấy chả có làm nữa. cứ để vậy. làm cái khác. Mình khuyên bạn nên dừng để cắt lỗ đi. nếu thuê thì cũng phải kiểu cỡ chủ đề như Lý Tử Thất. đa phần bây giờ thành phố đô thị hóa. nơi mà nhiều đô thị thành phố thì làm cái kiểu yên bình tâm trạng vì khó tìm lại thì thuê còn đáng giá. chứ còn review sản phẩm thì thôi. giờ đầy rẫy. nếu có sài trick tăng lên bật được kiếm tiền thì . sau khi bật rồi thì số tiền kiếm được từ youtube cũng phải từ traffict cả. kênh của mình cũng đang bị giết kiểu này. thành ra nếu có thuê mà xác định kiếm tiền từ youtube chứ không phải aff hay quảng cáo từ bán hàng thì nên chọn ngách ít người làm thôi. cái bạn đang làm chỉ có thể giúp bán hàng thì đúng nhưng cạnh tranh quá cao rồi.

Bài viết tương tự

Bình luận
2
Lượt xem
126
Back