Hỏi Hướng dẫn xây kênh youtube về mảng tin tức

Mình xin phép góp ý ở khía cạnh Content nha:
1. Thumbnail của video bạn tiết chế lại font chữ và làm nó "sang" lên 1 xíu, hiện tại chữ to quá, cách thiết kế cũng ko ổn á, mình sợ họ vào kênh coi họ thấy ko hứng thú lắm.
2. Headline của từng video hiện tại đọc chán, bạn nên giật tít nhiều hơn, vd: Giáo viên cắt tóc học sinh nhuộm tóc --> Giáo viên "sởn tóc" nữ sinh, cả lớp ngỡ ngàng. Ngoài ra, bạn cũng nên né một vài keyword để tránh bị Youtube bóp reach.
3. Vì là kênh tin tức nên bạn cần chú ý chính tả nữa nha, ví dụ "Bác Grap".... ko thì họ sẽ đánh giá ko cao thông tin của mình.

@wmonkey bật kiếm tiền thì nó có yêu cầu ví dụ như trong tháng có ít nhất 1 video trong 1 giờ có được 100.000 view các kiểu, tự dưng nó mở tính năng

Bạn đẩy shorts xem. Giờ shorts được hỗ trợ nhiều, dạng news lên view khá nhanh. Bạn mình có làm kênh dạng news mà mãi không lên, đẩy sang shorts thấy ổn.

dạng này giờ bạn bơi vào là auto thua, vì các kênh khác quá lớn, chưa nói đến việc các ông lớn mảng này đập gậy bao phê kkk

1. AI Voice
2. Video quá ngắn nên tối thiểu 8 phút. Nếu làm tin 1 phút thì nên chuyển qua short.
3. Thumb và tiêu đề chưa hấp dẫn

Bài viết tương tự

Back