Hỏi Làm web ko dễ anh em nhỉ =))

Bạn nào đã từng làm website rồi fail như mình và nản rồi bỏ không điểm danh nào
😀

Các thầy cứ khoe số to nhưng hiếm thầy nào chia sẻ về thất bại và khó khăn gặp phải trong từng cách làm.
Mình trước nhé, làm web viết bài xong không có người xem, đi share các hội nhóm thì ăn block.

Trần Hải Trang nếu vậy là viết theo cảm hứng để share, thì bạn cần có 1 cộng động là fanpage hoặc group theo chủ đề của bạn mới có người đọc. Chứ ko thì chả ai quan tâm đâu

Làm web mà muốn có thành quả thì tối thiểu cũng phải 1 năm đến 2 năm. Mình từng xây dựng web, kênh YT, Tiktok mới đầu cũng chả ai xem, nhưng đam mê mà mình cứ làm cho đến giờ thì mình tốt hơn đc tí, cứ kiên trì thôi, muốn làm chuyên gia ở lĩnh vực nào thì phải ở đó vài năm đến chục năm chứ bạn.

Viết phải có chủ đề, ko có ai buil dc hết các key, mình nhỏ phải đi từ ngách ạ, viết bài phải lên dc bộ key triển khai, nói chung là traff từ google phải hiểu cơ bản ạ

Chia sẽ chắc gì đã nghe. Những gì chưa tự trãi qua khó mà tiếp thu lắm.Đến lúc khó mới tìm người hỏi chứ cũng k chắc có nhớ trước đó đã từng có người chia sẽ 1 lần rồi.

Cái gì cũng cần tới tiền bác ạ, chạy Ads tốn tiền, Thuê làm SEO cũng tốn tiền, thậm chí biết làm SEO cũng phải đi mua backink xịn cũng tốn,... nói chung phải có đầu tư ban đầu

uhm tất nhiên cần tiền mình ko nói, mình chỉ đang nói về các khó khăn. Nếu các bạn có kinh nghiệm chia sẻ nhiều hơn về khó khăn hơn là số liệu thành công thì người mới như mình đỡ bị ngợp khi triển khai và cũng dự được trước có phù hợp mình ko

Làm web, viết bài thì bạn nên tìm hiểu 1 chút kiến thức về Seo (Chủ yếu là Onpage).
- Cụ thể, nếu bạn có chút kiến thức về SEO. Thay vì viết tự do, viết lung tung, ko biết viết cái gì... ==> Bạn chuyển sang viết bài Chuẩn SEO, mỗi bài Tối Ưu cho 1 từ khóa nào đó ==> Thì Kết Quả sẽ khác biệt.

Bài viết tương tự

Back