Hỏi Làm accesstrade cho sàn Lazada với Shoppe bị hủy hoa hồng gần hết

@tf88space làm trực tiếp với sàn đi mới biết bác ơi, tụi sàn cũng chỉ chăm KOL, KOC thui, người thường T+4, +5 giam lương đầy. được thì nên bỏ trứng nhiều giỏ, chơi nhiều bên, nếu xác định làm KOC thì làm trực tiếp, mới thì làm mấy app của Accesstrade, k thì thêm share thêm net khác. affiliate chưa biết ai ngon hơn ai đâu

@huy0209 Mình đang vừa mở shop bán hàng với shopee và làm affilate với họ. Thấy ổn. Còn trc có chạy TMĐT và TC với acesstrade nhưng lost tương đối đặc biệt tài chính lost nhiều. Còn làm aff thì phải làm nhiều net là đúng r. Chả thằng nào hoàn hảo nhưng tỷ lệ lost chấp nhận đc thì mới nên làm. Không thì chỉ đi kéo khách không công cho ng ta thôi. Không làm chỗ này thì làm chỗ khác. Họ cũng vậy mình ko làm thì ng khác làm. Môi trường nào phù hợp thì hợp tác

Có thời gian thì đi làm Nl FB trước có cái nền móng r mới đi làm cái khác, lúc ấy làm cái j cũng dễ như ăn 🍭, tháng 2 3chục là ít

Khuyên anh em đừng qua access làm gì. Chạy trực tiếp qua sàn. Tụi nó phải hủy để có tiền trả lương nhân viên. Ae cày free cho nó.

@august1708 làm cho access trade uy tín luôn ...nhưng chỉ có vài điểm khác so với trực tiếp đó là access sẽ đối soát chậm hơn 1 tháng nếu ai mới làm còn shopee kol tháng thanh toán 2 lần luôn. Và tỷ lệ % hoa hồng thấp hơn chứ k phải hủy đi để trả nhân viên. Ba là 200k mới thanh toán và shopee thì 10k
Accc phải tạo link còn shopee giờ copy luôn
Mình đã làm acc 2 năm rồi mới qua shopee kol nên mình k bênh ai cả
Còn aff là có lúc sướng lúc thì thất vọng vì chậm lương lỗi link sai nọ sai kia k tránh dc
Bán hàng trực tiếp còn bom mà

Highlands mình làm r nè. Còn mất tiền chạy ads nữa xong k thu vè dc gì.
Khách phải kích vào link và đem mã đó ra cửa hàng đưa nhân viên quét mã thì mới dc tính hoa hồng đến tay mình.
Còn khách kích vào nhưng k sử dụng mã để mua hàng thì trên app vẫn tính cộng tiền nhưng thực ra mình lại k có tiền.

@machaidu86 đúng r. Chả cần dùng mã mất tgian mà vẫn có mã xịn cho mình dùng. Đợt đó trên app hiện t kiếm dc 4tr cơ. Tưởng ngon. Sau thất vọng vãi tiền chạy ads nữa . Nên bỏ từ lâu r.
Giờ tài chính cũng làm căng vì tình hình kinh tế hiện tại nên cũng khó giải ngân lắm. Chọn cái khác chạy nhé

Shopee mình không biết chứ laz phần lớn khách hủy đơn nhiều. Còn Highland khách nhận mã sẽ lên hoa hồng sau đó ra cửa hàng dùng thì mình mới thật sự nhận được hoa hồng.

Bài viết tương tự

Back