Share Kinh nghiệm khởi nghiệp cho các bạn có mong muốn làm doanh nghiệp

Chia sẽ kinh nghiệm khởi nghiệp cho các bạn có mong muốn làm doanh nghiệp nhé.
Bản thân mình là dân kỹ thuật, nên làm gì cũng phải chắn chắn, kinh doanh mà chắn chắn thì sẽ bền nhưng ko mạnh như mấy bạn mạo hiểm được.
Khởi nghiệp từ 2016 mà nói thật, để thành công trong việc mở doanh nghiệp ra kinh doanh không phải dễ dàng gì, chết lên chết xuống, mình cũng sập vài lận, nhưng cũng kiên trì phát triển, nâng cấp liên tục, cũng chỉ vì cuộc sống và gia đình thôi.
Đi xa thì đi nhiều người, nhưng để nhiều người cùng đi không dễ tí nào, ;)) kiếm được người giỏi cũng khó, mà đào tạo người lại càng khó. đợt này mình cũng kiếm được dư vài trăm, nên tính build lại đội ngủ để phát triển tiếp, nhưng mà build lên mô hình phát là hạng mục công việc nó nhiều kinh khủng, nào là khách hàng, đối tác, đối tác mới, khách hàng mới, đào tạo nhân sự, hướng dẫn công việc, kiểm soát chất lượng, đủ thứ trên đời, hiện tại thì nhân sự cũng chưa đc mạnh, công việc cũng chưa giao được, giờ mà chưa có gia đình giống các bạn trẻ giỏi giang trong group này thì chắc xách cái balo, máy tính đi vi vu khắp nơi, vừa hưởng thụ vừa làm việc rồi.
Trong quá trình kinh doanh thì mình thấy khó khăn nhiều nhất ở 2 vấn đề, team kinh doanh, và tuyển chọn đào tạo nhân sự.
Nói vậy thôi chứ dù gì cũng phải cố gắng để team phát triển và giàu có hơn, mọi người cùng giàu có thì mới đồng hành lâu dài được, bởi vì ko còn ai ở phía sau lo cho bạn nữa rồi, hãy tiến về phía trước thôi. phía sau chúng ta là gia đình, con cái, bố mẹ, nhiều cái nữa.
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập
Để xem nội dung bị ẩn này, trước tiên bạn cần có tài khoản, vui lòng Đăng ký hoặc Đăng nhập

Nếu có ai ở gò vấp cũng làm doanh nghiệp hoặc sử dụng MMO để kinh doanh kiếm tiền, rãnh rỗi giao lưu, ăn nhậu online hoặc offline cho vui vẻ nhé. Mình cũng hâm mộ mấy bạn kiếm vài trăm triệu / tháng nhẹ nhàng lắm
Một số hóa đơn mà khách yêu cầu, chứ bình thường khách lẻ cũng ít xuất hóa đơn để ko tốn VAT, bên mình thì tùy nhu cầu của khách thôi, traffic mình ít vậy chứ đa số là các từ khóa ra đơn là chính. nếu bạn nào có cái gì hay ho có thể cùng chia sẽ kiếm tiền nhé, mình vẫn còn phải ham kiếm tiền lắm, chứ không thì ko lo nổi cho 1 vk, 2 cu nhóc gần 2t, ba mẹ, rồi tương lai này kia ;))
Thôi đi đón 2 thằng nhóc đã, đang stress ngồi viết chia sẽ chút xíu cho nó bớt ;)). Cảm ơn mọi người đã ngồi đọc vài dòng stress này nhé.

Mình ở Lê Đức Thọ đây Bạn ! Hay đọc tâm sự trên Group, cfe Phan Văn Trị, còn nhậu thì bên Sông Cầu, Tuấn Phát, Làng Tre 😀 😀. Rất vui đc kết nối !

Giao lưu online Ad ơi. Mình ở Thủ Đức rất mong muống học hỏi từ chia sẻ kinh nghiệm từ Ad. Cám ơn Ad trước.

Mình ở 156 cống lỡ tân bình, mới chuyển qua đây, chứ chục năm rồi ở gò vấp nên quen, bữa nào giao lưu rồi ra nhậu gần đây luôn, chỗ này nhiều quán ăn nhậu lắm, qua đón con về đến h mới rãnh onl được

@nhatrangpoolvn mấy bác àdmin trong group này vẫn kiếm vài trăm tr / tháng đó, ae mình học hỏi thêm thôi, có nhiều bài chia sẽ thực tế mà, còn làm đc hay ko là do kiên trì của mỗi người thôi, online nó tích luỹ theo thời gian

Bài viết tương tự

Back